เผลอไปขอกับศาลเจ้าพ่อพะวอว่าจะแลกด้วยชีวิต

เราไปไหว้ศาลเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา แต่เราไม่ได้ลงจากรถแค่ยกมือไหว้แล้วก็ขอ โดยตอนขอเราก็ไม่ได้ท่องนะโมท่องบทอะไรเลยแค่ขอเฉยๆ เรายกมือไหว้แล้วก็คิดสิ่งที่เราจะขอแต่อยู่ดีๆก็นึกขึ้นมาว่าจะแลกด้วยชีวิตซึ่งก็ไม่รู้ว่าความคิดนี้มันมาจากไหน แต่เราก็บอกเค้าไปแล้วว่าแบบไม่เอาไม่แลก ไม่แลกกับอะไรทั้งนั้น แบบนี้จะเป็นไรมั้ยคะ มันดูปัญญาอ่อนอ่ะ แต่เราก็กลัวจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่