เคยมีฟิลแบบกลับจากไปหาแฟนแล้วซึมๆบ้างไหมคะ?

กระทู้คำถาม
คือเราอ่ะไม่ได้เจอกับแฟน 6 เดือนกว่าๆ แพลนทีไรก็พังตลอดเพราะโควิด ล่าสุดมีโอกาสก็เลยรีบไป จะบอกว่ามันเป็น2วันที่มีความสุขมาก ทำงานเหนื่อยๆ พอได้ไปหา ไปเที่ยว ไปกินข้าวด้วยกัน เค้าทำ2วันนั้นให้เราประทับใจที่สุด และมันก็เป็นแบบนั้น มันเหมือนได้พัก ได้ชาร์จแบต ได้ผ่อนคลายความตึงเครียดจากงาน (ต้องบอกก่อนว่าเรางานกับคนไข้โควิดด้วย ยุ่งแต่โควิด เหนื่อย ยิ่งถ้าเจอคนไข้พูดยากๆยิ่งเหนื่อย) พอจะกลับก็รู้สึกเฟลๆ เพราะเราอยู่คนละจังหวัด ค่อนข้างไกล จะเจอกันทีก็ลำบาก วิดิโอคอลมันก็ดีแต่ไม่เท่าการได้เจอหน้ากันอะเนอะ พอกลับมาทำงานก็รู้สึกเคว้งๆ ซึมๆ ดูรูปที่ไปเที่ยวด้วยแล้วนั่งร้องไห้  เพราะไม่รู้จะได้เจอกันอีกทีเมื่อไหร่ ถ้าเลือกได้ก็อยากอยู่ใกล้ๆ เจอกันทุกอาทิตย์ไม่ก็เดิอนละครั้งก็ยังดี เป็นแบบนี้ตลอดเลย สัก2-3วันถึงจะกลับมาปกติ มันคืออาการคิดถึงหรือเปล่าไม่รู้55 ก่อนไปก็รู้นะว่ากลับมาต้องเป็นแบบนี้ แล้วก็เป็นตลอด55 ก็เลยอยากถามว่ามีใครเป็นแบบนี้บ้างไหมคะ พยายามหาไรทำ ก็ยังซึมๆเหงาๆ มีวิธีอื่นไหมคะ ที่จะฮีลตัวเองได้เร็วๆกว่านี้ ความคิดถึงมันทรมานเกิ๊นนน
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่