รถคันแรกปี 2021 ที่ขึ้น-ลงเขาบ่อยๆได้คันไหนดีคะ

สวัสดีค่ะพอดีใจสนซื้อรถคันแรก

ตอนนี้ทำงานอยู่แถวเพชรบูรณ์ห่างบ้าน 500 กม. มีบ้านอยู่ทางเหนือที่ต้องขึ้นลงเขาบ่อยๆ เป็นผู้หญิงที่ยังขับรถไม่เป็นค่ะแต่สนใจจะฝึกและจะเตรียมซื้อรถคันแรกอาจอีกสักปี สองปี

พอจะมีรถรุ่นไหนแนะนำไหมคะ สนใจแบบที่มี option เยอะๆโดยเฉพาะความปลอดภัย ขึ้นลงเขาได้ 4-5 ประตูได้ และงบไม่เกิน 850,000ค่ะ เท่าที่เล็งไว้มี honda city e-hev RS, toyota yaris สอบถามเพิ่มเติมถ้ารถ 1000 cc จะพอขึ้นเขาได้เหมือนกันมั้ยคะแต่เพื่อนไม่แนะนำเลยมาถามเพิ่มเติม ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่