อยากถามเกี่ยวกับสายพ่วงต่อ Stereo (3.5 MM) ของ Iphone

ตอนนี้ผมใช้หูฟัง iPhone ที่เป็นสายแจ็ค 3.5 MM ต่อกับสายพ่วง Stereo 3.5 MM ของ HyperX เสียบได้ปกติแน่นแต่ว่าตัวหูฟังมันเริ่มพังโดนที่ 2 ข้างได้ยินไม่เท่ากัน 
ผมเลยซื้อ หูฟัง iPhone ที่เป็นสายแจ็ค 3.5 MM อันเดิมเป๊ะมาใหม่ของใหม่เลยแท้ด้วยจาก Apple store เลย แต่พอมาต่อกับสายพ่วง Stereo 3.5 MM ของ HyperX อันเดิมที่เคยต่อสายหูฟัง iPhone อยู่แล้ว สายใหม่ที่ซื้อมาดันต่อไม่พอดีไม่แน่นทั้งที่เป็น สายแจ็ค 3.5 MM เหมือนกัน ต้องคอยเอามือดันตลอดเวลาเพื่อให้แน่นถึงจะได้ยินเสียง

ผมเลยอยากถามว่ามีสายพ่วง Stereo 3.5 MM ที่ต่อเข้าคอมแล้วต่อกับหูฟัง Iphone 3.5 MM ได้พอดีมีรุ่นไหนบ้างครับช่วยแนะนำที 
**ขอสายที่มีความยาวหลัก 1 เมตรขึ้นไป**
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่