ปูพื้นกับอะไรดีที่ทำให้พื้นเก่าไม่เสีย

สวัสดีค่ะคือเราอยากจะตกแต่งพื้นในห้องนอนใหม่ต่ะพื้นเดิมเราเป็นกระเบื้องแกรนิตสีควันบุหรี่ค่ะเราอยากได้พื้นลายไม้เลยอยากทราบว่ามีวิธีไหนบ้างที่ทำให้พื้นเก่าไม่เป็นคาบไม่เสียบ้างค่ะตอนแรกว่าจะปูกระเบื้องยางแบบกาวค่ะแต่คิดว่าพื้นน่าจะเสียแบบคลิกล้อคทไมให้พื้นเสียไม่ค่ะเราสนใจกระเบื้องยางแบบม้วยอยู่ด้วยค่ะปูนานๆไปพื้นเก่าจะเสียจะเป็นคราบมั้ยรบกวนใครเคยทำหรือมีความรู้แนะนำหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่