เล่นเวทเพิ่มน้ำหนัก ต้องกินคาร์โบไฮเดรตมากๆมันไม่อ้วนหรอ?

กระทู้คำถาม
ผมเล่นเวทเพิ่มน้ำหนักครับ อายุ14 ผอมมากๆครับ ผมเลยคำนวณสารอาหารดู ผมต้องกินโปรตีน110กรัม และคาร์โบไฮเดรต277กรัม มันเยอะนะครับ ผมตัวผอมครับแต่มีไขมันบนใบหน้า ถ้าเราจะเพิ่มน้ำหนักมันต้องกินคาร์โบไฮเดรตจำนวนมากไขมันบนใบหน้าผมมันไม่ยิ่งเพิ่มไปอีกหรอครับ ผมเล่นทั้งเวท+คาร์ดิโอนะครับ แต่ผมแค่กังวลว่าไขมันบนไบหน้ามันจะยิ่งขึ้นมา แต่ถ้าผมไม่กินคาร์โบไฮเดรตนน.ผมก็จะไม่ขึ้น ขอปรึกษาหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่