ขอคำแนะนำเรื่องการทำ Short Animation ส่งประกวดครับ

ตอนนี้มีโปรเจคจะทำอนิเมชั่นส่งประกวด ผมไม่ได้จบสายนี้มาเลยยังไม่เข้าใจหลักการเท่าไหร่ แต่เท่าที่ดูอนิเมชั่นสั้นตามยูทูปแล้ว ส่วนใหญ่ไม่มีdialogue เน้นสื่อสารผ่านท่าทางตัวละคร ผมเลยยังนึกไม่ออกว่าควรจะทำเรื่องเกี่ยวกับอะไรดีที่จะทำให้ผู้ชมรู้สึกมีอารมณ์ร่วมกับผลงาน

ผมมีพล็อตแนวความรัก เกี่ยวกับชายหญิงที่แอบมองกันและกันในทุกเช้าที่ป้ายรถเมล์ ต่างฝ่ายต่างก็ไม่รู้ว่าถูกเหล่มอง จนในช่วงท้ายมีจุดที่ทำให้ทั้งคู่ต้องมาทำความรู้จักกัน 

ไม่รู้พล็อตแบบนี้มันเชยหรือธรรมดาไปรึเปล่า

หรือเพื่อนๆคนไหนมีไอเดียที่อยากจะแนะนำ เชิญได้เลยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่