มีเรื่องสอบถามค่ะ

กระทู้คำถาม
คือหนูต้องทำงานการขยายพันธุ์พืชส่งครูอะคะ แล้วหนูเลือกขยายพันธุ์ต้นแคสตัส แต่หนูลองเสิร์ชวิธีการปลูก ก็ขึ้นมาหลายวิธีมาก แต่มีวิธีหนึ่งเค้าบอกทำนองว่า เอาต้นแคสตัสที่มีรากมาปลูกใหม่ มันคือวิธีการอะไรเหรอคะ หรือว่าคือการย้ายกระถาง คือหนูไม่เข้าใจเลยอยากวอนผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ 
หรือจะแนะนำให้หนูก็ได้นะคะ อีกวิธีที่หนูดูคือการเพาะเมล็ดอะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่