เพื่อนๆคนไหนเป็นแบบเราบ้าง เวลาวัดความดันที่บ้านปกติแต่พอไปถึงโรงพยาบาลเท่านั้นแหละความดันพุ่งปรี๊ด

ตามกระทู้ด้านบนเลยค่ะ พอดีช่วงนี้ต้องไปฉีดวัคซีน พอวัดความดันเท่านั้นแหละ สูงมากเกือบ200ซึ่งปกติวัดที่บ้าน 120/80ตลอด (เครื่องวัดไม่ได้เสียนะคะ)พอวัดความดันไม่ผ่าน เขาให้นั่งรอสักพักวัดใหม่ คราวนี้สูงกว่าเดิมอีก พอยิ่งวัดใหม่ก็ยิ่งสูง กลุ้มใจมากทำไมถึงเป็นแบบนี้ จนต้องพบหมอแล้วอธิบายให้หมอฟังว่าวัดที่บ้านมันไม่สูง เพื่อนๆคนไหนพอมีวิธีรับมือกับความดันที่สูงเวลาวัดนอกบ้านไหมคะ พยายามทำใจให้ผ่อนคลายมันก็ยิ่งเครียดหนัก ใครมีวิธีดีๆช่วยตอบหน่อยนะคะ ถือว่าเอาบุญน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่