อาการแบบนี้เรียกว่าอะไรคะ?

กระทู้คำถาม
คือตอนแรกก็คิดว่ามันเป็นแต่เราเพ้อ แต่พอไปๆมาๆมันเริ่มไม่ใช่เป็นแบบนี้มาหลายเดือน โดยเริ่มจากเราชอบศิลปินเกาหลีมากจนถึงจินตนาการว่าได้อยู่กับศิลปินคนนั้นมันอาจจะดูแปลกแต่เราเป็นจริงค่ะ แต่พอถึงจุดที่เรื่องในความคิดของเรา มันเศร้า คือเราร้องไห้นั่งเศร้านั่งคิดจนเรียนไม่รู้เรื่อง นั่งคุยกับตัวเองบ้าง จะทำงานก็ทำไม่ได้เพราะในหัวมันคิดอยู่ตลอดเวลา จากเด็กชอบไปเที่ยวกลายเป็นเด็กตัว
พอฟังเพลงก็จะเอาเรื่องในความคิดกับเพลงมาเชื่อมโยง แล้วถ้ายิ่งเป็นเพลงเศร้าก็จะซึมและร้องไห้ออกมา

เราไม่รู้ว่ามันคือฝันกลางหรือว่าอะไร
ถ้าใช่หรือว่าเป็นอย่างอื่นช่วยแนะนำวิธีที่ให้หายจากอาการแบบนี้หน่อยได้มั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่