มาแชร์วิธีการสร้างความสุขกันค่ะ ความสุขของคุณคืออะไรในช่วงภาวะแบบนี้...ในวันที่รู้สึกว่า Passion ในการใช้ชีวิตลดลง

ถือเป็นกระทู้พูดคุยกันนะคะ

ส่วนตัว จขกท.รู้สึกว่า ชีวิตช่วงนี้อยู่ตัว ภาวะอารมณ์คงที่ดีผิดปกติ 😂😂

รับวัคซีนครบสองเข็มแล้วอะไรแล้ว
ไล่หาบัตรที่พักมาเรียงไว้เป็นความบรรเทิงบ้างนิดๆ หน่อยๆ

แต่มันก็ยังรู้สึกว่า....
มันไม่มี Passion ในการทำอะไรเท่าไหร่นะคะเอาจริง

เหมือนชีวิตช่วงนี้ไม่ค่อยมีเป้าหมายอะไรเลย  แรงบันดาลใจก็มีนะ แต่มันไม่ได้กระตุ้นอะไรขนาดนั้นเลยค่ะ  ชีวิตดูแอบจืดไปบ้างคิดว่านะ
เพราะปกติก็เป็นคนเอื่อยเฉื่อยอยู่แล้วอ่านะคะ
ชีวิตโคตรสโลว์ไลฟ์ไปอีกค่ะทุกคน

ถ้าเป็นประมาณนี้ คุณมีวิธีสร้างความสุขกันยังไงบ้างคะ

วิธีสร้างความสุข ของบางคน ....
connect อาไรที่มันจรรโลงจิต จรรโลงใจ จรรณโลงอารมณ์ ไม่ว่าจะเป็นทางสายตา  จมูก  ฟังเสียงเนอะ

เอาเพลงไปฟังนะคะ ใครที่ผ่านมาอ่าน คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
อยากเป็นนะคะ  ทั้งความสุขและเป็น  คนใน Passion ของบางคนอ่าาาา

ว่าแต่ Passion..แปลว่าอะไรนะคะ
ไม่แตกภาษาปะกิตเลยค่ะ  เพี้ยนเบลอเพี้ยนเพลีย ช่วยแปลให้อ่านหน่อยค่ะ  

เป็นผู้สาวไทบ้านอ่ะค่ะ  แตกแต่ภาษาอิสานค่ะสู 😂😂😂แปลไห่อ่านแหน่จ้า  ข่อยบ่เข่าจัยยย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่