ช่วยทีเถอะ

เรามีลูกพี่ลูกนึงคนนางเป็นสาวสองแล้วคือตอนนี้มันเป็นช่วงปิดเทอมนางนะก็มานอนบ้านเราเเล้วนางชอบเล่นเกมเสียงดังแบบมากๆมากแบบมากๆเลย นี้คือบอกว่า"เบาเสียงลงหน่อย"มันก็แบบเสียงดังเหมือนเดิมทั้งเสียงเกมแล้วเสียงเพื่อนในดิสนางก็คือดังมากนางเปิดเสียงจนสุดคิดว่าจะดังขนาดไหนละบวกเสียงนางเข้าไปอีก มานอนก็ให้นี้นอนพื้นงงมากห้องนางมีนะแต่ไม่นอนนี้คือห้องเรานะอีกเรื่องคือกินข้าวในห้องนอนเราแล้วจานไม่เอาไปล้างอะแกกกกกินเสร็จคือวางไว้วางไว้ไม่พอเอาไปแช่แล้วไม่ล้างเราเลยคุยกับแม่เรื่องนี้แม่ก็บอกว่าแม่ก็ทำไรไม่ได้เพราะถ้าแม่บ่นนางก็จะไปบอกทางบ้านย่าที่นางอยู่นะว่าแม่เรานะด่าและก็บ่นแม่เราเลยแบบไม่อยากมีปัญหาขอวิธีแบบจะบอกนางยังไงให้กลับบ้านแบบไม่ต้อฃมีปัญหาหน่อยได้ไหม(จะบอกว่านางมาอยู่นานมากๆ)ไม่ยอมไปสักที
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่