มีใครเคยได้เงินคืนจากการรีฟัน ผ่าน True money wallet แบบไม่ต้องไปแจ้งให้ตามเรื่องบ้างไหม ?

กระทู้คำถาม
คือ จากประสบการณ์นะครับ ผมใช้ True Wallet ชำระ แล้วทำการคืนเงินมา ประมาณ 4-5 รอบล่ะ ใน ช่วง หลายปีที่ผ่านมา
และทุกๆรอบ จะต้องไปแจ้งเรื่องคืนเงินหลัง 14 วัน  ทุกครั้ง  ไม่มีรอบไหนเลยที่ทาง Truemoney จะคืนเงินโดนไม่ต้องแจ้งเรื่อง
และผมก็ยังเห็นว่ามีคนก็เกิดปัญหาอย่างผม ค่อนข้างเยอะมาก บางคนเป็นอาทิตย์ บางคนเป็นเดือน แม้กระทั่งบางคนเป็นปี 
และเคสส่วนมากที่เกิดมักจะมาจากทำการรีฟันจาก Steam,Epic Store,Origin,PS Store และแพลตฟอร์มขายเกมอื่นๆ
(ทุกๆเคสผมก็ไอ้แพลตฟอร์มพวกนี้ล่ะ)
ผมเลยเกิดความสงสัยขึ้นนะว่า มันมีบ้างไหมคนที่แบบทำการรีฟัน คืนเงิน แล้วเงินได้คืนภายใน 14 วัน  แบบได้เลย ไม่ต้องมานั่งไปแจ้งเรื่องกับพนักงานน่ะ
มีบ้างไหม

คือแบบผมเป็นคนดวงซวยในคนหมู่มากหรือเปล่าที่ทุกๆรอบต้องมานั่งแจ้งเรื่อง
หรือบางคนที่ได้เงินคืนเลยเป็นแค่คนโชคดีในคนหมู่มาก
หรือบางท่านก็คงตอบแบบเชิงให้เหตุผลว่าทำไม เพราะอะไร มันมีกระบวนการในการดำเนินการของมัน จึงเกิดปัญหาล่าช้า นู้น นี้ นั้น
เอิ่มผมถามแค่ว่ามีใครบ้างไหม ได้เงินคืนจากการรีฟัน ผ่าน True money wallet แบบไม่ต้องไปแจ้งให้ตามเรื่องบ้างไหม?
แถมด้วยก็ดีนะ สมมุติคุณเป็นคนที่ไม่ต้องแจ้งเรื่องแล้วได้เงินคืนเลย ว่าคุณรีฟันอะไรจากร้านอะไร ถ้าแบบบอกได้ แบบไม่คิดมากอ่าน่ะ ฮ่าฮ่า

หรือถ้าว่าแบบใครใช้บัตรหรือบัญชีอะไรที่ไม่เคยมีปัญหา ในการรับเงินคืนสักเท่าไร ก็แนะนำผมมาด้วยก็ดีนะ คือผมตอนใช้truewallet แรกๆ ก็เพราะเห็นว่าสะดวกไม่ยุ่งยาก เติมเงินค่อนข้างสะดวกผ่าน 7-11 แต่ถ้ามันจะต้องแจ้งมันชะทุกรอบ บริการทางอื่นผมก็สนใจนะ คือแบบเอาตรงๆผมไปเปิดบัตรเครดิตก็ได้นะ แต่ไม่ค่อยอยากใช้สักเท่าไร
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่