กองทัพเยอรมันในสมัยสงครามโลกครั้งที่1 นี่แข็งแกร่งมากมั้ยครับ

ถ้าคิดถึงกองทัพเยอรมันในอดีตคนจะนึกถึงแต่กองทัพเยอรมันช่วงสงครามโลกครั้งที่2 เช่นหน่วยเอสเอส ลุฟวาฟ. หน่วยแพนเซอร์ อะไรทำนองนี้มากกว่าว่าแต่ว่ากองทัพเยอรมันสมัยสงครามโลกครั้งที่1ที่ทำยุโรปสั่นสะเทือนนี่มีความแข็งแกร่งมากน้อยแค่ไหนครับมีอาวุธดีๆหรือการรบดีๆบ้างมั้ยครับเห็นไม่ค่อยมีคนกล่าวถึง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่