การกราบ พระพุทธเจ้า กำหนดขึ้นมาเพื่อ เป็นการวางอำนาจว่า สาวกต้องกราบฉัน เพราะฉันเป็น

กระทู้สนทนา
คนเก่ง ทีสุดในโลก ที่ พบทางพ้นทุกได้ไหมครับ
ดู เป็นข้อกำหนดทีเเรงกว่า สังคมเกาหลีเหนืออีก  ผู้นำเกาหลีเหนือ ไม่เคยกำหนดให้ประชาชนต้อง กราบผู้นำ

การ กราบ เกิดขึ้น ในช่วง  80 ปีทีศาสดามีชีวิตอยู่ หรือ   เกิดขึ้นหลังจาก วันที่ ศาสดา เสียชีวิตเเล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่