โฟกัส ซัดเดือด หลังโดนทักทำไมอ้วนขึ้น? กินโชว์ให้รู้ ใครทักอีกตบปาก!!!!

โฟกัส จีระกุล ซัดเดือด ชาวเน็ตแห่ทัก ทำไมอ้วนขึ้น! ลั่น ก็กินไง ไม่ได้นั่งหายใจแล้วอ้วน สวดมนต์ก็ไม่ผอมค่ะ เลิกถาม ใครทักอ้วนตบปากตามอายุ

ดูเหมือนว่าช่วงนี้ นักแสดงสาว โฟกัส จีระกุล มีน้ำมีนวลขึ้นมาก จนทำเอาเหล่าชาวเน็ตเข้ามาท้วงติงกันยกใหญ่ว่า ทำไมถึงอ้วนขึ้น ?

.
.
.
.
ล่าสุด โฟกัส ได้มีการไลฟ์สดผ่านทางเฟซบุ๊ก Focus Jeerakul ขณะที่กำลังนั่งรับประทานปิ้งย่าง ซึ่งก็ได้มีหลายๆคนเข้ามาคอมเมนต์ทักอีกว่า ทำไมอ้วนขึ้น? โฟกัสจึงตอบกลับไปว่า ที่อ้วนขึ้นก็คือต้องกินค่ะ ถ้าไม่กินก็คือไม่อ้วน ไม่ต้องถามแล้ว เห็นสงสัยกันเหลือเกินว่าทำไมอ้วนขึ้น ก็กินให้ดูไปเลยละกัน
ก็คือกูกินอะค่ะ เลิกถาม ไม่ได้นั่งหายใจแล้วอ้วน สงสัยอะไรหนักหนา ถามว่าสวดมนต์จะผอมมั้ย สวดมนต์ก็ไม่ผอมค่ะ น้ำก็ไม่ลดด้วยค่ะ ใครเรียกกูอ้วนขึ้น ตบปากนะคะ ตบปากตัวเองตามอายุเดี๋ยวนี้”

ที่มา ข่าวสด
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
ถ้าดูแต่รูป ไม่บอกว่าโฟกัสก็จำไม่ได้
ความคิดเห็นที่ 15
เป็นคำถามที่ดูไม่ค่อยมีมารยาท แต่ไม่จำเป็นต้องไร้มารยาทกลับ จะให้ทุกคนพูดถูกใจเรามันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว ดูเป็นคนไม่ค่อยมีสติ ควบคุมอารมณ์ไม่ได้
ความคิดเห็นที่ 11
ไม่รู้เจตนาของคนถามนะ แต่เรื่องทักว่าอ้วนมันจะมีอีกมุมนึงคือ
คนที่ป่วยแล้วอ้วนขึ้น ดาราหลายคนเป็นโรคแล้วมีผลให้อ้วน
บางทีคนถามก็อาจจะแค่เป็นห่วง เข้าใจว่าคนโดนถามไม่ว่าจะ
ด้วยเจตนาของคนถามเป็นยังไงก็คงไม่พอใจหรอกเวลามีคนทักอ้วน
แต่มันก็มีวิธีในการเลือกตอบคำถามนะ
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่รู้เจตนาตั้งกระทู้นะ แต่เราชอบที่โฟกัสกล้าด่าตรงๆ
เราเกลียดมากเวลาที่เจอใครแล้วมาทักว่าเราอ้วนขึ้น ดำขึ้น เสียมารยาทมาก คำทักอื่นมีให้พูดก็ไม่พูด
เจอบ่อยมาก รำคาญมาก บางทีอยากด่าก็ทำไม่ได้ คนทักบางทีก็ญาติด้วยซ้ำ
ไม่ว่าจะสนิทหรือไม่สนิทยังไงก็ไม่ควรพูด

ชอบที่น้องด่าเกรียนเรื่องแบบนี้ สะใจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่