ลูกสาวเริ่มสูงขึ้น ไม้กอล์ฟเริ่มสั้นไป ควรจะเพิ่มความยาวไม้กอล์ฟอย่างไรดีครับ

ลูกสาวเริ่มโต สูงขึ้น ไม้กอล์ฟที่ใช้อยู่เริ่มสั้นไป ควรจะเพิ่มความยาวไม้กอล์ฟอย่างไรดีครับ 

1. ต่อตูด ให้ไม้ยาวขึ้น เห็นเค้าทำกัน
2. ถอดเอาก้านของเดิมออกหมด  แล้วใส่ใหม่โดยทศความยาวลงมาเรื่อยๆ  ซื้อเฉพาะก้านใหม่ความยาวเต็มก้านมาเพิ่มก้านเดียว เพื่อใส่ไม้ที่ยาวที่สุด ยกตัวอย่างเช่น เหล็ก 5-P ถอดก้านออกหมด ทิ้งก้านสั้นสุด P ไป แล้ว นำก้านเหล็ก 9 มาใส่ P  ก้านเหล็ก 8 มาใส่ เหล็ก 9 ทดไปเรื่อยๆ  จนถึงเหล็ก 5 ซื้อก้านใหม่มาเพิ่มก้านเดียว เพื่อใส่เหล็ก 5
3. ซื้อก้านใหม่หมด หัวเดิม ถอดใส่ก้านใหม่

วิธี2. นี่ทำได้มั้ยครับ หรือควรทำ วิธี 1 กับ 3 แทน      อยากจะเน้นประสิทธิภาพไม่ต่างมากจนเกินไป ควบคู่กับลูกสาวยังโตได้อีกเยอะ เผื่อประหยัดงบได้ครับ 

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่