เบื่อ รู้สึกไม่ดี มีวิธีแก้ไหม

กระทู้คำถาม
เบื่อ รู้สึกไม่ค่อยดีมาหลายวันแล้ว ทุกครั้งที่ประตูห้องนอนของเราถูกปิดลงด้วยมือผู้เป็นเจ้าของห้อง เมื่อนั้นสีหน้าก็เปลี่ยนและมีน้ำตาไหลนองปนกับความรู้สึกสับสน มีแต่คำถามในหัวว่าทำไม เกิดอะไรขึ้น ทำไม ทำไม
เป็นคนที่รักในการอ่านนิยาย ชอบดูซีรีย์วาย ติ่งเกาหลี แต่ตอนนี้กลับรู้สึกเบื่อ เบื่อทุกอย่าง ไม่อยากทำอะไรเลยทั้งๆที่ควรจะลุกขึ้นมาทำงานที่ค้างได้ตั้งนานแล้ว รู้สึกว่าไม่มีอะไรทำให้มีความสุขได้ในตอนนี้แล้วอ่ะค่ะ

จากที่นอนก่อน 2 ทุ่มตลอดเดี๋ยวนี้นอนมองเพดานได้ยันเช้าเลยค่ะ เมื่อวานก็ออกไปนั่งนอกห้องบนโซฟาตอนนั้นเวลาประมาณ4-5ทุ่ม นั่งเหม่ออยู่แบบนั้นพักนึงแล้วกลับเข้าห้องไปแล้วก็ออกมานั่งเหม่ออีกรอบ

เรื่องฉีดวัคซีนก็ด้วยค่ะ ตอนแรกเรากลัวผลข้างเคียงมากๆค่ะ แต่ตอนนี้อยากฉีด อยากเจ็บ ให้รู้สึกเจ็บสักแอ๊ะนึงก็ยังดี ไม่ชอบความรู้สึกว่างเปล่านี้เลยค่ะ

อยากทราบว่านี่เป็นอาการเบื่อปกติรึเปล่า สามารถแก้ให้ตรงจุดได้เลยมั้ยคะ แล้วเสี่ยงเป็นโรคซึมเศร้ารึเปล่า
แสดงความคิดเห็น