จบม.3แล้วต่ออะไรดี?

1.ตอยนี้เราคิดอยู่3อย่างคือ ถ้าต่อ ปวช ปวส เราจะเรียนบัญชีกับคอมพิวเตอร์ธุระกิจ และถ้าเราไม่ต่อปวชเราจะต่อม.4-6และเรียนนิติ เราอยากรู้ว่าอันไหนดีกว่ากัน
2.ถ้าเราไม่เก่งคณิตเราไม่เก่งอิ้งเราเรียนได้ไหม
3.ถ้าหากเราเลือกเรียนปวช และเรียนบัญชีถ้าหากเราไม่ไหวเราย้ายสาขาได้ไหม
4.หากเราเรียนคอมพิวเตอร์ธุระกิจเราต้องเก่งอะไรพิเศษไหม
5.หาเราต่อนิติแต่เราไม่เก่งอิ้งความจำก็อาจมีลืมบ้างเรียนได้ไหม
6.ถ้าเราเรียนบัญชี เราสามารถประกอบอาชีพอะไรได้บ้าง และโอกาสตกงานมากน้อยแค่ไหน
7.ถ้าเรียนคอมพิวเตอร์ธุระกิจโอกาสที่เราจะตกงานเยอะไหมและเราทำอาชีพไรได้บ้าง
8.ถ้าเราเรียนนิติแล้วเราไม่เป็นทนายเรายังไปทำไรต่อได้บ้าง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่