จบม.3แล้วต่ออะไรดี?

กระทู้คำถาม
1.เรียนบัญชีเราต้องเก่งคณิตไหม อย่างตัวเค้าเองเค้าไม่เก่งคณิตสามารถเรียนได้รึป่าว
2.ถ้าเราเรียนบัญชีไปแล้วเราไม่ไหวเราสามารถย้ายสาขาได้ไหม
3.เรียนบัญชีมีโอกาสตกงานเยอะไหม
4.เราแอบคิดอยู่3อย่างคือ เราเรียนบัญชี.เรียนคอมธุระกิจ.และถ้าเราไม่เรียน2อย่างนี้แล้วไปต่อม.4-6และต่อนิติอันไหนดีกว่ากันคะ
6.ถ้าเรียนบัญชีมีเทคนิคอะไรที่ทำให้เรียนและเข้าใจง่ายๆไหม เพราะเราอ่านมาคือยากมากและห้ามผิดเพราะถ้าผิดบางอาจารย์ไม่ให้ผ่าน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่