อายุ 17 ปีต้องการซื้อที่ดิน

คือตอนนี้ค่ะแม่หนูอยู่ต่างประเทศแล้วต้องการจะซื้อที่ดินโดยให้เป็นชื่อของหนูเลย แต่หนูอายุเพียงแค่ 17 ปี ตอนนี้หนูอาศัยอยู่กับตายายค่ะไม่ได้อยู่กับพ่อแม่ ซึ่งตากับยายไม่มีบัตร ปชช ไทยค่ะแต่มีบัตรหัว 6 ค่ะบัตรสีชมพู
ที่อยากถามก็คือ
1. สามารถใช้เป็นชื่อหนูในการซื้อได้เลยมั้ยคะ
2. หากใช้ชื่อหนูได้แล้วต้องให้ ผปค เซ็นยินยอมสามารถให้ตากับยายเซ็นยินยอมแทนพ่อแม่ได้มั้ยคะ
3. ต้องเสียภาษีหรือค่าธรรมเนียมอะไรบ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่