ถ้าไม่มีโทรศัพท์ จะทำอะไรกันคะ?

คือเราติดโทรศัพท์มากๆค่ะ พักไม่ถึง 5 นาที ก็หยิบโทรศัพท์ขึ้นมาเเล้วค่ะ ตอนนี้กลัวโทรศัพท์จะพัง เลยมาถามค่ะว่าถ้าไม่มีโทรศัพท์จะทำอะไรกันคะ เเต่ปกติ เราเป็นคนที่ ไม่ชอบนอน,วาดรูปเเป๊ปเดียวก็เบื่อ,ไม่มีห้องส่วนตัว(ทำอะไรมากไม่ได้),ไม่มีคอมพิวเตอร์เป็นของตัวเอง,ออกข้างนอกไม่ได้..ประมาณนี้ค่ะ
สาเหตุที่ห่างจากโทรศัพท์ไม่ได้👇👇💖🙏
1.ทำการบ้านออนไลน์
2.ครูลงเนื้อหาสอบไว้ในคลาสรูม(ซึ่งต้องดูโทรศัพท์)
3.คอยติดตามข่าวสาร ว่าครูลงอะไรมาบ้าง
4.หาไฟ/หาเเรงบันดาลใจ
5.หาอะไรเเก้เครียด
6.ฟังเพลงเเก้เหงา
7.ความรู้ต่างๆ หาในมือถือ
8.หาของออนไลน์/ช็อปออนไลน์
9.ในยูทูปมีอะไรให้ดูเยอะ
.....มีประมาณนี้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ😢💖👇

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่