เมื่อก่อนไม่เคยมีความคิดแบบนี้เลยค่ะ ตอนนี้อยากตายมากไม่อยากใช้ชีวิตแล้ว

3-4 ปีที่ผ่านมานี่ เราไปเจอคนประเภทนึงมาค่ะ คนคนนี้ทำให้ชีวิตเราย่ำแย่ลงทุกวันทุกวัน ไม่มีอะไรดีเลยเราไม่มีความสุขเลย ยกเว้นเวลาที่เราได้อยู่กับครอบครัวเราจริงๆ บางทีขนาดอยู่บ้านตัวเองยังไม่มีความสุข ทุกวันนี้เราคิดว่าอยากบวชอยากบวช อยากฆ่าตัวตาย  แต่ยังไม่กล้าค่ะ ตอนนี้เราเป็นโรคประสาทหลอน หูแว่ว ต้องกินยาทุกวัน วันๆเอาแต่คิดแต่เรื่องแย่ๆ อยากจะลาออกจากงาน เปลี่ยนงานมาไม่รู้กี่ครั้งต่อกี่ครั้งแล้วไม่ใช่ว่าเข้ากับสังคมหรือที่ทำงานไม่ได้นะค่ะ แต่เครียดกับการได้ยินเสียงทุกวันไม่มีวันหยุดเลยค่ะ มันทรมานมาก เราพยายามทำทุกวิถีทางให้มันหาย เราไม่อยากฆ่าตัวตายเองอยากให้มันตายไปให้พ้นๆค่ะเป็นโรคร้ายก็ได้ หรือมีคนมาฆ่าก็ได้. หรือให้ประสบอุบัติเหตุตายไปเลยค่ะ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่