มีใครรู้บ้างคะว่าอาหารประเภทนี้ชื่ออะไร เป็นอาหารของประเทศโปรตุเกส

สวัสดีค่ะ  พอดีไปเห็นคริปๆนึง  เขาเป็นสะใภ้โปตุเกส
ทำคริปลงface  สามีเขาทำอาหารกินเล่นแข่งกับเพื่อนบ้าน  เราอยากกินมาก   พยามหาคริปนั้นเพื่อจะทำตามก็หาไม่เจอ
เราจำชื่ออาหารไม่ได้ด้วย

เป็นอาหารที่    ใช้แป้งแผ่นบางๆ  ทากับอะไรสักอย่าง  แล้วซ้อนๆกัน  ทาทีละชั้นๆ  ซ้อนกันถึง  20 - 40 ชั้น  แล้วเอาไปอบ  

คือในคริปน่ากินมาก   เราอยากทำ  แต่เราก็จำไม่ได้ว่า
มันชื่ออะไร   และแผ่นแป้งแผ่นนั้นคืออะไร  หาซื้อที่ไหน

พอมีใครทราบบ้างไหมคะว่า   มันชื่อว่าอะไร คือเราอยากกินเอามากๆ   หรือพอจะมีใครรู้จักหรือเคยดูคริปนั้นบ้างไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่