น้ำมันเครื่องดีเซล ผสม PAO ดีกว่าน้ำมันเครื่องสังเคราะห์ทั่วไปจริงไหม

สวัสดีครับ ล่าสุด ผมพึ่งถ่ายน้ำมันเครื่องเป็นตัวท็อปของ Valvoline ตัวดีเซล ซินเธติค เป็นตัวผสม PAO  ช่างแนะนำมา

ผมอยากถามคนใช้จริงๆ ในระยะยาว ใช้แล้วดีกว่าน้ำมันเครื่องแบบไม่มี PAO ยังไง เห็นราคาส่วนต่างไม่มากเมื่อเทียบกับตัวธรรมดา ถ้าดีกว่าเปลี่ยนถ่ายครั้งหน้าจะได้ใช้ตัวนี้ยาวๆ ไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่