เรียนออนไลน์ เครียด เกรดตก เรียนไม่รู้เรื่อง มีใครเป็นแบบนี้บ้างคะ?

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เป็นช่วงเรียนออนไลน์ ซึ่งตอนนี้เราเรียนไม่รู้เรื่องเลยค่ะ งานที่ส่งครูไปหรือว่าจะเป็นการสอบกลางภาคคำตอบที่ได้ก็มาจากGoogleทั้งนั้น ปกติเราเป็นคนเรียนดีมากๆ แต่พอเริ่มเรียนออนไลน์ตั้งแต่ปีที่แล้ว ทำให้เกรดตกลงมาเยอะเลยค่ะ จากที่เคย 3.92 ตกลงมาเหลือ 3.05 จากที่เคยเป็นที่ 1 มาตลอด แล้วตกลงมาอย่างนี้ทำให้เราเครียดหนักอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ดีที่ครอบครัวไม่ได้กดดันมาก แต่เป็นตัวเราเองที่คิดมากกดดันตัวเอง เราจัดการกับความคิดในหัวเราไม่ได้ ไม่รู้ว่าจะทำไงดีเพราะเราไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อน เราอยากถามว่ามีใครเคยเป็นแบบนี้บ้าง แล้วคุณจัดการกับตัวเองอย่างไร ตอนนี้เราเครียดมากเพราะใกล้จะสอบปลายภาคแล้วด้วย ขอบคุณค่ะ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่