ตั้งใจเรียนแล้วผลออกมาแย่เกิดจากอะไร?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะเราเป็นนางสาวชั้นม.4อายุจะ16แล้วเราเป็นคนนึงเคยเรียนเก่งมาก่อนได้เกรด3.70ขึ้นตลอดค่ะแต่พอขึ้นม.1-2เราเป็นเด็กเกเรติดเพื่อนโดดเรียนหนีเรียนไม่เข้ารร.เกรดเหลือ2.88ลดลงไปติด 0 มผ.ค่ะพ่อว่ากระหน่ำจริงๆแต่หลังจากนั้นเราปรับปรุงตัวช่วงม.3ได้เรียนออนไลน์เราเลยอาศัยจังหวะออนไลน์ทำงานส่งให้ครบสอบนี่เข้าทางเลยค่ะgoogleได้เกรด3.50ชิลๆเลยหลังจากม.3มาเราขึ้นม.4เรามาเรียนในห้องเรียนเจอเพื่อนจากห้องอื่นๆเราปรับตัวเพราะเราเน้นมาเรียนภาษาจีนค่ะเราไม่ค่อยชอบค่ะแต่ตอนแรกเราคิดว่าอยากได้ห้องเรียนสบายๆชิลๆหน่อยจะได้ไม่ต้องเครียดมากค่ะแต่ฟ้ากลั่นแกล้ง เรียนหนักมากต้องอ่านตัวจีนจำตัวจีนท่องศัพท์ท้งๆที่ม.1-3เราก็เรียนแผนจีนแต่ไม่หนักขนาดนี้เราเครียดมากจนตาแข็งเลยเหมือนเกร๊งๆเลยเราพยายามทำความเข้าใจกับมันไม่มีใครรู้ดีเท่าตัวเราหรอกค่ะว่าเราพยายามหรือไม่พยายามคนอื่นเค้ารอดูผลพยายามจากเกรดเราแต่บางทีพยายามแล้วมันออกมาแย่จริงๆนะคะเราพยายามเต็มที่แล้วจริงๆแต่พ่อเรากลับบอกเราติดเพื่อนทุกคนติดเพื่อนหมดค่ะไม่ว่าจะเป็นเด็กเรียนหรือไม่เรียนมีเพื่อนต้องติดค่ะหรือว่าเราเอาตัวรอดไม่เป็นม.4เทอม1เราได้เกรด2.95เราเฟลมากเพราะเราตั้งใจสอบมากๆทั้งกลางและปลายภาคกลางภาคได้เยอะแต่ปลายได้น้อยสุดๆเราควรแก้ไขยังไงคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่