ถ้าซื้อรถมือ2 แล้วจะจ่ายเงินสดเพื่อปิดยอดค้างผ่อนเจ้าของเดิม จะคิดยอดเงินที่ต้องชำระงวดเดียวอย่างไรครับ

กำลังดูรถมือ2อยู่ครับ เช็คราคาในเวป ก็จะมีทั้งตั้งราคาจ่ายสดก้อนเดียว และบางคันก็ตั้งราคาจ่ายเงินดาวน์แล้วไปผ่อนต่อตามงวดที่เหลือ

ถ้าเราซื้อรถที่ต้องไปผ่อนต่อ แล้วไม่ต้องการที่จะผ่อน จะจ่ายเงินสดปิดยอดเลย จะได้ไม่ต้องเสียดอกเบี้ยเงินผ่อน 

จะมีการคิดยอดเงินแบบไหนครับ เช่นยอดผ่อน เดือนละ 15,000 บาท ค้างอีก 30 งวด (ไม่รู้ว่าคิดดอกเบี้ยอัตราเท่าไร)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่