ตามหาเกมเก่า เป็นเด็กวิ่งเก็บเพชร ผลไม้ เป็นด่านๆ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ ตามหามาหลายปีมากๆ จนต้องสมัครพันทิปมาถามค่ะ
เป็นเกมที่เล่นตั้งแต่สมัย 10 กว่าปีที่แล้ว เกมในคอมนะคะ น่าจะเกมแผ่นไม่ออนไลน์

รายละเอียดเกี่ยวกับเกมที่จำได้ (อาจคาดเคลื่อนบ้าง)
เป็นเด็กผู้ชาย วิ่งเก็บเพชร เก็บผลไม้ เก็บหัวใจ(เผื่อกันตาย) หัวใจน่าจะมีให้เก็บด่านละ 4 ดวงค่ะ
ส่วนพวกเพชร จะมีซ่อนตามถ้ำหรืออะไรด้วย พอจบ 1 ด่านจะมีสรุปจำนวนเพชรแต่ละชนิดว่าเก็บได้เท่าไหร่ ครบหรือไม่ค่ะ
เกมมีทั้งหมด 4 ด่าน
- 1 เป็นป่า มีน้ำตก มีน้องกระรอกอยู่บนต้นไม้คอยปาหินใส่ ถ้าหลบไม่โดนหัวใจจะลดไป 1 ดวงค่ะ
- ด่าน 2 3 จำไม่ได้เลยค่ะ
- 4 ออกแนวอวกาศ วิ่งอยู่ในยานใหญ่ๆ ต้องคอยหลบพวกหุ่นยนย์เล็ก หลบไฟฟ้าที่จะมาช็อต 

ประมาณนี้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

**เจอแล้วค่ะ**
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่