ปัญหาเงินทองกับอาๆ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ วันนี้เรามีความอัดอั้นตันใจมากเลย  เราควรแก้ปัญหายังไงดี พ่อของเรา มี น้องสาว 2 คน ซึ่งมีศักดิ์ เป็นอาเรา และอาทั้ง2คนแต่งงานมีครอบครัวแล้ว แต่เขาก็ยังขอเงินพ่อเรา ทุกเดือนๆ   จนเดือนนี้ เดือนกันยายน 2564 พ่อเราต้องหาหมอที่รพ.ศิริราช  และจ่ายค่าซ่อมรถหลักหมื่น
ไหนจะหนี้อื่นๆ ของพ่อเรา  อาเราไม่เคยถามพ่อเราเลยค่ะว่าสบายดีมั้ย วันนี้ได้อะไรกินข้าว   คือจะคิดถึงพ่อเราแค่ตอนมีเงิน และต้องใช้เงิน  อาทั้ง2 ก็อายุ30 จะ40 แล้วมีลูกกันแล้วแต่ยังขอพ่อ  ต่างจากเราเงินเดือนออกช่วยซัพพอร์ตพ่ออันนี้ความจริงนะคะ   เราจะแก้ยังไงดีดีเอาจริงๆไม่แก้ก็ได้ แค่อยากระบาย  เพราะเขาทั้ง2ไม่เคยถามสาระทุกข์สุกดิบพ่อเลย ทักมาก็มีแต่ยืม มีแต่ขอ บางครั้งเราก็สงสารพ่อนะที่มีน้องไม่รู้จักโตแบบนี้  ยืมได้เหมือนขอ  โมโหอ่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ปัญหานี้ต้องแก้ที่พ่อค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่