พึ่งรู้จักนิสัยพ่อจริงๆ

หัวข้อกระทู้อาจจะงงๆ เราจะมาอธิบายค่ะว่าทำไมถึงพิมพ์แบบนั้น กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกผิดพลาดยังไงขออภัยนะคะ

ตอนเด็กๆเราค่อนข้างสนิทกับพ่อมากๆ และเราก็จะชอบพ่อมากกว่าแม่ ตอนเด็กคิดแบบนี้จริงๆค่ะ พ่อเราค่อนข้างเจ้าชู้ ซึ่งเราก็รับได้ เพราะเรารักพ่อจริงๆค่ะ และเราดันรักแม่เลี้ยงมากกว่าแม่แท้ๆด้วยซ้ำ555 ก็ขอเล่าเหตุการณ์ปัจจุบันเลยละกัน คือ พ่อเราก็มีแฟนใหม่+มีลูกใหม่มาอีก ซึ่งเราก็ไม่ได้รู้สึกโกรธพ่อด้วยซ้ำเพราะเราก็ยังรักพ่อนั่นแหละค่ะ +พ่อก็บอกว่า ก็ยังรักเราเหมือนเดิม  ซึ่งแฟนใหม่ของพ่อก็ดูไม่ได้อคติกับเราเลย เขาก็ใจดีอยู่นะ แต่ก็ไม่รู้ว่าลึกๆคิดอะไร ซึ่งแต่ด้วยความที่ตอนนี้เราก็โตแล้วด้วยอาจจะไม่ได้ชอบเขามากเท่าแม่แท้ๆกับแม่เลี้ยง (พ่อมีแฟน3คน) พ่อชอบมายืมเงินเราค่ะ เราก็ให้ไปก็เพราะเป็นพ่อนี่คะ ใช่ไหม555 เข้าเรื่องจริงๆละ เรื่องพึ่งเกิดได้ไม่กี่ชม.ที่ผ่านมาเลย เราเสียใจมากๆ ย้อนไปก่อนหน้านั้นไปสัก2อาทิตย์ เรายืมเงินแฟนใหม่พ่อ   เพราะอยากเรียนคอร์สภาษาอังกฤษซึ่งพ่อก็บอกให้เราไปยืมเขา เพราะพ่อก็ยังไม่มีเงิน เราก็ไม่อยากไปยืมเขาเท่าไหร่ ซึ่งเรายืมไป4000กว่า ถ้ามีเงินเราก็จะคืน พอเรามีเงินปุ๊บ พ่อก็ให้เราโอนเงินคืน ซึ่ง ณ ขนาดนั้น น้าของเราก็มาขอยืมด้วย ซึ่งน้าคนนี้เราก็สนิทมาก เพราะเขาก็คือคนที่เลี้ยงเรามาตั้งแต่เด็ก เลี้ยงมากกว่าแม่แท้ด้วยซ้ำ
เราก็เลยอยากให้เขายืม แต่เราก็ต้องคืนเงินถูกไหมคะ เราก็เลย โอเคงั้นคืนไปสัก2500ก่อนก็ได้ไหนๆ เราก็เป็นรู้จักกันค่อยคืนก็ได้ซึ่งพ่อเราก็ไม่ได้กำหนดว่าจะต้องคืนวันเดียวหมด เราก็เลย ให้เอาเงินที่เหลือให้น้ายืมไป จนตอนนี้ก็หมดตัว555 หลังจากที่เราโอนเงินไปให้พ่อแค่2500 พ่อก็มาด่าเรา+ขึ้นกูใส่ ทั้งๆที่เขาไม่เคยด่าเราด้วยซ้ำ ขอไม่เล่ารายละเอียดนะคะว่าด่าอย่างไง555 เราก็เสียใจมาก แม่แท้กับแม่เลี้ยงเราเขารู้นิสัยพ่อดีมากๆ(พ่อเลิกกับแม่เรา+กับแม่เลี้ยงแล้ว เลยมีคนใหม่+มีลูกมา1คน) เขาเคยบอกว่าอย่าไปรักเขามาก แม่เลี้ยงก็เคยนินทาพ่อเราให้เราฟังบ่อย แต่ก็ด้วยความที่ พ่อใครจะมาแสดงว่าตัวเองไม่ดีให้ลูกเห็นละ เราก็ไม่รู้ว่าแม่เลี้ยงพูดจริงไหม แต่เวลาพ่ออยู่กับเราเขาก็เอาแม่เลี้ยงมานินทาเหมือนกัน สรุปเราก็งงมากๆว่าตกลงมันอย่างไง จนตอนนี้เราก็ได้ เห็นกับตาเลย555 เราแค่เสียใจว่าทำไมเขาต้องมาตระหนี่ขี้เหนียวกับลูกตัวเองด้วย เรายืมไปก็เพราะเราเอาเงินไปลงทุนกับการเรียน เราไม่ได้เอาเงินที่ยืมไปทำอย่างอื่น แต่ก็เข้าใจแหละ ว่าเขาจะเอาเงินไปซื้อของใช้ให้น้อง เราพิมพ์งงๆยังไงก็ขอโทษด้วยนะคะ เรื่องละเอียดมากๆแต่เราเล่าในส่วนของความรู้สึกเรา สิ่งที่เราเสียใจมากสุดคือพ่อบอกว่าให้จ่ายค่าเทอมเรียนหนังสือเอง เหมือนกับว่าเขาจะตัดหางเราจริงๆ555ไม่รู้ว่าคำนี้จะใช้กับประโยคนี้ได้ไหม แต่ก็เสียใจมากค่ะ พิมพ์ไปก็น้ำตาล่วงเลย มันเจ็บไปหมด
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่