ผ่อนรถดีไหม

อันนี้ผมคิดนานมาก

ผ่อนรถเดือนนึงเกือบหมื่น แต่ก็ไม่ค่อยได้ใช้ จะออกไปไหนกลางดึกกลับมาก็กลัวไม่มีที่จอด

สู้เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่าไหม เที่ยวก้นานๆที ไปเที่ยวตจว.บางทีนั่งเครื่องสบายกว่า กว่าจะได้เที่ยวก็นานมาก เช่ารถง่ายกว่าอีก ไม่ต้องมีภาระระยะยาว ภาษี เปลี่ยนยาง ล้อ สารพัดค่าดูแล

ผมเริ่มรู้สึกว่ารถมีประโยชน์อะไรเลย

หรือผมคิดผิดครับ คืออยากมีมันก็อยากนะ แต่พอคิดว่าต้องมาผ่อนรถ เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่าไหม แฟนผมก็มีรถอยู่แล้ว เขาก็ไม่อยากให้ผมซื้อ ให้ผมใช้รถเขาง่ายกว่า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่