ปัญหาเกี่ยวกับ SD card ครับ

ปัญหาคือ ผมซื้อ SD card 256 GB มาครับ แล้วตอนแรกลองใส่กับโทรศัพท์ ก็ใช้ได้ตามปกติ แต่พอใช้ไปสักพัก มันก็ขึ้นว่า SD card unexpectedly removed ทั้งๆที่ผมก็ไม่ได้ถอดช่องที่ใส่ SD card ออกมาเลย แล้วพอลองเอาออกแล้วใส่เข้าไปใหม่ ตอนแรกมันก็ Checking error ของมันไป แล้วมันก็ขึ้น SD card unexpectedly removed เลยอะครับ พอลองเอาไปใส่ในโน๊ตบุ๊คก็เห็นไฟล์ใน SD card ปกติ แล้วพอนำ SD card 32 GB ตัวเก่ามาลองใส่โทรศัพท์ดู ก็ใส่ได้ปกติ อ่านไฟล์ปกติครับ ผมเลยงงๆว่ามันเกิดจากอะไร แล้วจะแก้ไขยังไงครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ข้อมูลเครื่อง
โทรศัพท์ : Vivo V7 (ธรรมดาไม่มี +)
Ram : 4 GB
Rom : 32 GB
Android : 8.1

SD card 32 GB SanDisk (HC) 4C USH-I
SD card 256 GB Kingston (XC) U3 V30 USH-I
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่