ขอคำแนะนำเรื่องsd card

กระทู้คำถาม
อยากทราบเรื่องการเก็บรูปในโทรศัพท์และ SD card ค่ะ

ปกติเราถ่ายรูปลูกและบันทึกไว้ในโทรศัพท์ตามปกติ ตอนนี้โทรศัพท์ความจําเต็มค่ะ 

มีเมมโมรี่การ์ดแบบไหนที่ปลอดภัยและเก็บรูปถ่ายไว้ได้นานที่สุดบ้างคะ

แล้วถ้าใช้เมมโมรี่การ์ดจะมีการที่รูปหรือวีดีโอสูญหาย หรือมีข้อเสียอะไรบ้างไหมคะ

คืออยากเก็บรูปและวีดีโอลูกไว้ให้นานที่สุดนะค่ะ แต่ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย

สมัยก่อนเคยใช้เมมโมรี่การ์ดแล้วไฟล์แตกหักคือเปิดรูปกู้รูปไม่ได้เลย
หลังจากนั้นก็ไม่กล้าใช้เมมโมรี่การ์ดอีกเลยค่ะเพราะกลัวรูปหาย

ส่วนตัวเป็นคนค่อนข้างซีเรียสกับรูปถ่ายเพราะรู้สึกว่ามันเป็นสิ่งเดียวที่เก็บความทรงจำว่ามีอะไรเกิดขึ้นในชีวิตเราบ้าง

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

กราบขอความรู้จากผู้รู้ด้วยนะคะ
ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่