พูดชมว่าแฟนน่ารักแต่แฟนไม่เชื่อ จะทำยังไงดีครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ทุกครั้งที่พูดชมว่าแฟนน่ารัก แฟนจะชอบคิดมากว่าคนที่พูดชมต้องโกหกแน่เพราะเนื่องด้วยปมในอดีตที่มีแต่คนว่าแฟนผมว่าไม่น่ารัก(แต่แฟนผมน่ารักจริงๆนะครับ น่ารักมากด้วย) แฟนเลยไม่เชื่อคำพูดจากปากใครคนอื่นอีกเลย แต่ถ้าจะให้เชื่อต้องอธิบายรายละเอียดค่อนข้างลึกและละเอียดหน่อยถึงจะเชื่อว่าพูดความจริง แบบนี้ผมจะอธิบายให้แฟนเข้าใจในสิ่งที่ผมพูดและเชื่อใจผมยังไงดีครับ ขอความช่วยเหลือและคำแนะนำหน่อยนะครับ
-ขอบคุณล่วงหน้านะครับ🙏🙏🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 54
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
เธอเชื่อค่ะ ... เชื่อแล้วว่าเธอน่ารัก ในสายตาคุณ

แต่ที่ลีลา ก็เพราะ “อยากฟังซ้ำ” อยากให้ตอกย้ำ จนมั่นใจ
ไม่อยากคิดไปเอง  เพราะอดีต ทำให้ระแวง กลัวสิ่งที่ได้ยิน จะมาเปิดเผยทีหลัง ว่าไม่จริง

หน้าที่คุณคือ หาเหตุผล ร้อยแปดมายืนยัน ให้เธอมั่นใจค่ะ (ไม่ต้องพูดทีเดียวร้อยแปดอย่างนะคะ)

ผู้หญิงน่ะ บางทีแกล้งกระเง้ากระงอด เพราะอยากเห็นปฏิภาณของชายที่ตนรัก
อยากรู้ ว่าเธอจะมีค่าและน่าเสน่หาต่อใจคุณขนาดไหน

บางทีเหตุผล ที่ดูไม่เมคเซนส์ บวกกับท่าทีที่ดูเงอะงะแบบพูดไม่เก่ง คารมไม่ดี
แต่กลับเร้าอารมณ์ได้ดีเยี่ยม ... เพราะมันคือ “ความพยายาม” ของผู้ชายคนหนึ่ง
ที่ทำอย่างสุดฤทธิ์ เพื่อให้แฟนตน มีรอยยิ้มที่มีความสุข และมีความมั่นใจในตนเองมากขึ้น

เพราะฉะนั้น

แนะนำว่า ...
ไม่ต้องเครียดค่ะ หากเธอทำท่าไม่เชื่อ คุณก็แค่ยืนยัน ย้ำบ่อยๆ
ชมสม่ำเสมอ ว่าเธอน่ารักที่สุดในโลก
อย่าคิดมาก หรือเก็บเอามาเป็นความกังวล เวลาเธอทำท่าไม่เชื่อนะ ...

อีกอย่าง การกระทำ ดังกว่าคำพูด ใส่ใจรายละเอียด เอาอกเอาใจเธอให้มาก
คำพูดจากปากคุณ หลังจากดีต่อเธอในแต่ละครั้ง จะมีน้ำหนักมากขึ้นทุกครั้งค่ะ
ว่าเธอน่ารัก และคุณรักเธอเหลือเกิน

เพี้ยนหลงรัก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่