มีอาการผีอำ

ตามหัวข้อเลยนะคะ คือหนูเป็นเด็กอายุ14ค่ะ ขอเกริ่นก่อนว่าช่วงนี้เป็นช่วงแห่งการเรียนออนไลน์ ช่วงนี้ก็เลยจะนอนดึกหน่อย แถมมีแอบหลับในคาบด้วยค่ะ จริงๆแล้วเคยเป็นตอนเด็กกว่านี้อยู่ช่วงหนึ่งค่ะ แต่ตอนนั้นเป็นไม่รุนแรง แต่เป็นตอนกลางคืน ส่วนช่วงนี้จะเกิดช่วงกลางวันค่ะ เริ่มจากตื่นเช้ามา ก็จะเข้าเรียน โทรคอลกับครูปกติ โดยส่วนตัวชอบนอนเรียนค่ะ เราก็จะมีอาการง่วงกันอยู่และ เพราะมันตื่นเช้า เราเลยหลับตาขอแค่ให้ได้หลับ แต่หลังจากนั้นเราก็มีอาการวูบๆ เหมือนตกใจแล้วใจจะเต้นเร็ว เป็นอยู่สัก2-3ครั้ง หลังจากนั้นเราจะรู้สึกเหมือนตื่นแต่ขยับตัวไม่ได้ เท่าที่จขกท.เคยเห็นผ่านๆก็จะขยับตัวไม่ได้เฉยๆ แต่ของเราคือ เหมือนมีเสียงอะไรสักอย่างอยู่ที่หู แล้วก็หัวใจเต้นเร็วมาก มีอาการอึดอัดหน้าอกเหมือนมีไรมาทับ หนักสุดคือเหมือนหมดลมหายใจ สภาพตื่นลืมตามาจะเห็นเป็นมุมก่อนหลับค่ะ สิ่งที่ยืนยันว่าไม่ใช่ฝันคือ ครูเช็คชื่อค่ะ ตอนนั้นได้ยินแล้วเลยพยายามตื่น พยายามอยู่นานกว่าจะหลุด มันค่อยข้างหน้ากลัวค่ะ มีอาการเหมือนตัววูบๆด้วยค่ะ คือเราจะอยู่นิ่งแล้วปล่อยผ่านไม่ได้เลยเพราะมันน่ากลัวมากๆㅠㅠ ช่วงนี้ประจำเดือนมาช้ากว่าปกติด้วยค่ะ ช่วงนี้ชอบไปแวบดูโรคต่างๆ แล้วกลัวเป็นโรคไทรอยด์มากเลยค่ะแง ช่วงนี้เครียดๆด้วยแหละค่ะ แต่อยากรู้ว่าสิ่งที่ตัวเองเป็นมันได้เป็นโรคอะไรร้ายแรงมั้ยคะ วานผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ เป็นแพทย์จะดีมากเลยค่ะㅠㅠ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ แล้วก็คือหนูพอจะรู้นะคะว่าตอนไหนจะเป็นเพราะมันจะมีอาการวูบๆ+มีเสียงอะไรไม่รู้ที่หู นิสัยส่วนตัว ชอบนอนดึก(แต่ไม่ได้หลับยากนะคะ) กินๆนอนๆ ไม่ออกกำลังกาย เหนื่อยง่าย ลักษณะตัว คิดว่าไม่อ้วนค่ะสมส่วนค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่