กลัวทรายที่ทะเลค่ะ ทำไงดี?

กระทู้คำถาม
บอกก่อนเลยว่า ทรายที่เรากลัวคือ ไม่ใช่ทรายเรียบๆทั่วไป ที่กลัวคือทรายที่ปูปั้นออกมาเป็นก้อนเล็กๆอ่ะค่ะ มันเล็กๆเต็มหาดเลย ตอนประถมเราเคยเกินไปเหยียบแล้วรู้สึกแขยงไม่กล้าจะสัมผัสเลยถึงจะรู้อยู่แก่ใจว่ายังไงมันก็คือทราย(แต่กลัวจนน้ำตามันคลอออกมา)แต่ไม่กล้าจะเดินย้ำเลยค่ะ ปีนี้เราอายุ14จะ15แล้ว เรานึกขึ้นได้เลยลองเสริทภาพในกูเกิ้ลดูอยากรู้ว่าจะรู้สึกยังไง สรุปคือ เห็นเเล้วรีบปิดเลยค่ะ มันแขยง กลัว ขนลุกซู่เลย ทนมองนานๆไม่ได้เลย อยากรู้ว่ามีใครเป็นเหมือนรึเปล่า แล้วเราเป็นโรคเกี่ยวกับphobiaรึเปล่า แล้วก็อยากหาทางหายกลัวค่ะ
#ไม่สามารถแนบรูปได้นะคะ ขนลุกอมยิ้ม42
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่