อยากถามโซเซียวและกูรูเพื่อนๆว่า อย่าว่าน่ะ เสียซิ่งครั้งแรกเลือกติดที่ผ้าปูเตียงไหมค่ะ ตอบหน่อย

กระทู้คำถาม
คือว่าฉันเคยมีรักครั้งแรก
นานมากค่ะ เค้าทิ้งไปแบบ
ไม่ใยดีเลย มันคือครั่งแรกค่ะ
แต่ไม่เห็นมีเลือดติดยุเลย
ที่ที่ผ้าปู จะว่าฉันไม่ดี ที่ถามอะไร
แบบนี้แต่แค่อยากรู้เฉยๆค่ะ
ผ่านมาหลายปีล่ะ ฉันยัง
ไม่หาใครเลย เพราะลืม
เค้าไม่ได้ค่ะ พยายามแล้วค่ะแต่ทำไม่ได้
ฉันอยากเหมือนแม่ที่มีพ่อมาคนเดียวตั้งแต่แรก
และครั้งแรกค่ะครั่งสุดท้ายใจก็ให้พ่อคนเดียวค่ะ
ฉันอยากเหมือนแม่ฉันค่ะ
แต่ไม่รู้ว่าเค้าเป็นใครค่ะ หน้าจำไม่ได้และ ฉันรักเค้า อยากรักเดียวใจเดียวก็คือเค้า คนเดียว ค่ะ อยากรู้จากปากเค้าว่าเค้ารักเหมื่อนที่เค้าบอกไหม เค้าทิ้งไปฉันร้องให้ในตา เค้าเห็นเค้ายังทิ้งได้ 
เค้าเป็นใคร?  ปล.หญ ตอบหน่อย รู้มั่ยฉันยังไม่ลืมคุณ แค่ตอบ และฉันจะลืมและจะไปรักคนที่ไม่ทิ้งฉันแบบนี้ ...เค้าไม่ผิดน่ะ อย่าว่าเค้าน่ะ ได้โปรดว่าฉันโง่ก็ได้ค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ครั้งแรกเราก็ไม่มีค่ะ​ ไม่มีแบบไม่มีเลยสักหยด​ จนเขาสงสัยถามว่าไม่เคยแน่เหรอ​ แต่ก็ไม่เคยจริง​ ๆ​ ก็มันไม่มี​ เลือดมันไม่ยอมไหลจะให้พิสูจน์​ยังไง​ 😭
บางทีคนพวกนี้ก็ควรเลิกดูละครหรืออ่านนิยายบ้าง​ ในความเป็นจริงมันไม่ใีอะไร​ตายตัวว่าซิงแล้วจะต้องเลือดออกตอนครั้งแรกเสมอไป เยื่อพรหมจรรย์​ก็เล็กแค่นั้นปั่นจักรยานก็ขาดละ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่