ความรัก กับ ศาสนา ?

สวัสดีค่ะ คือเราเป็นพุทธ แฟนเป็นอิสลาม คบกันมาสักพักใหญ่ๆ แล้วค่ะ
ส่วนมากเลยจะมีปัญหาเกี่ยวกับทางครอบครัวเขาค่ะเกี่ยวกับเรื่องความต่างของศาสนา
เราเริ่มกังวลใจเกี่ยวกับเรื่องนี้ค่อนข้างมากเลยค่ะ คือรักผู้ชายคนนี้มากพอสมควรเลยค่ะ
เขาเคยบอกว่า ขนาดผู้หญิงอิสลามบางคนไม่ใส่ผ้าคลุมแม่เขายังไม่ไห้ยุ่งเลย
นับประสาอะไรกับคนต่างศาสนา ทางเราไห้ความชัดเจนกับเขาทุกอย่างนะคะ 
คบหากัน ผู้ใหญ่ฝั่งเรารับรู้ พอเราถามว่า ฝั่งเธอมีใครรู้บ้างไหม หรือมีแค่เธอรู้อยู่คนเดียว
เขาบอกว่าไม่กล้าบอกกับทางครอบครัว เพราะกลัวจะต้องได้เลิกกัน ทางบ้านเขาไม่ไห้คบคนต่างศาสนา
เพราะศรัทธาไม่เหมือนกัน คืออยากถามค่ะว่า
ทำอย่างไรไห้ครอบครัวเขาเปิดใจยอมรับคนต่างศาสนา  ตอนนี้ก็เริ่มท้อแล้วค่ะ ไม่รู้จะจัดการกับเรื่องนี้ยังไงดีค่ะ 😔🙏🏻

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ 🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่