ช่วยแนะนำไม้กวาดคันแรกให้หน่อยค่ะ Nimbus 2000 ตกรุ่นไปยังคะ

สวัสดีค่ะ พอดีช่วงนี้กำลังมองหาไม้กวาดใช้สำหรับไปทำงานอยู่ค่ะ เลยไม่รู้ว่าควรจะเลือกซื้ออย่างไรดี เป็นไม้กวาดคันแรกด้วยค่ะ ตอนแรกสนใจ Nimbus 2000 แต่ก็ไม่แน่ใจว่ายังโอเคไหม พอดีงบไม่ค่อยเยอะมากค่ะ เพิ่งเป็น First Jober ไม่แน่ใจว่าธนาคารกริงก็อตส์จะให้กู้ได้ไหม หรือมีโปรโมชันอะไรบ้าง และดอกเบี้ยแพงไหม  หรือจะซื้อไม้กวาดมือสองต่อจากเพื่อนไปเลยดีไหม 

ระยะทางไปกลับจากบ้านไปกระทรวงก็ตกประมาณ 20-30 กิโล ถ้าไม่แวะอ้อมไปช้อปปิ้งแถวฮอกมีดส์ก่อนนะคะ หลัก ๆ ก็จะเน้นความเร็ว และทนทานไว้ก่อน กะว่าจะให้ไปนาน ๆ ถ้าไม่โดนต้นวิลโลว์จอมหวดฟาดไปซะก่อนนะคะ วอนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ผู้เชี่ยวชาญเรื่องไม้กวาดแนะนำให้สำหรับไม้กวาดคันแรกให้ทีด้วยค่ะ 

ขอบพระคุณค่ะ  

ปล.ที่บ้านอยากให้ขี่ไม้กวาดไปกลับ เลยไม่สะดวกให้อยู่หอค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่