เม็ดโฟมเข้าลูกตาไปเมื่อ1-4ปีที่แล้ว

กระทู้คำถาม
ใส่ค่ะ เราไม่ได้ได้จะเล่นอะไรแผลงๆ นะ แต่มันเป็นอุบัติเหตุค่ะ คือมีเรื่องว่า มันเป็นแท่งโฟมพลาสติกแท่งหนึ่ง เราหักมัน แต่มีเม็ดหนึ่งเข้าไปในลูกตา เราพยายามดึงออกแต่มันก็ไม่ออกมา และมันก็หายไป อันนี้เราไม่แน่ใจเมื่อกันว่าเข้าไปในตาหรือเปล่า แต่มันอาจจะเข้าไปจริงๆ

แต่ไม่รู้ว่าทำไมตอนนี้ถึงมาคิดถึงมันเราก็ไม่ได้มีอาการผิดปกตินะ แต่สมองเรามันชอบมโนว่าเม็ดโฟม มันอาจจะไปฝังในสมองและอาจทำให้เราเป็นเนื้องอกอะไรประมาณนี้

เราก็กลัวสิ แต่เราก็ไม่รู้จะทำอย่างไร เราจึงอยากจะปรึกษาค่ะ หรืออาจจะขอคำแนะนำ หรือข้อมูล ที่เรามโนอาจจะเป็นความจริงอะไรประมาณนี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่