ทำยังไงกับคนที่มาถามเราว่าเกาะแฟนกินหรอ ดีคะ

มีแฟนค่ะ คือเราเนี่ยพึ่งเรียนจบ เราก็ย้ายมาอยู่กับแฟนอยู่บ้านแม่เค้า พ่อแม่เรารับรู้นะคะว่ามาอยู่กับแฟน จบปุ๊บก็คิดว่าจะหางานทำ ช่วยกันเก็บเงินแต่งงานสร้างเนื้อสร้างตัวไปด้วยกัน แต่ทีนี้เนี่ยแฟนเราไม่ให้ทำ เค้าให้เหตุผลว่าเค้าไม่อยากเห็นเราเหนื่อย ไม่อยากให้เราไปอยู่ไกลกับเค้า ด้วยเหตุผลอะไรหลายๆอย่างเราเลยไม่ทำค่ะ เพื่อที่จะได้ไม่มีปัญหากับเค้า แม่เค้าก็โอเคไม่ติดอะไร แม่เค้าดีกับเรามากๆ ทั้งนี้ทั้งนั้นเรื่องค่าใช้จ่ายส่วนตัวของเราค่าใช้จ่ายทุกอย่างแฟนเรารับผิดชอบหมดค่ะ เงินเดือนทุกบาททุกสตางค์ของเค้าคือโอนเข้าบัญชีให้เราทั้งหมดให้เราบริหารจัดการ ตอนนี้เราเลยมีหน้าที่แค่ดูแลในส่วนต่างๆเรื่องของเงินเก็บเรื่องค่าใช้จ่ายในชีวิตประจำวันดูแลภายในบ้าน เข้าประเด็นเลยละกันค่ะ เราเรียนจบปุ๊บย้ายมาอยู่กับแฟน แฟนไม่ให้ทำงาน สบายค่ะงานไม่ต้องทำมีเงินใช้ไม่ขาดมืออยากได้อะไรก็ได้อยากกินอะไรก็ได้กินไปต่างจังหวัดบ่อย หนีไม่พ้นคำนินทาค๊าา เกาะผัวกินหรอ ไม่ทำงานหรอ สบายเนอะอยู่ให้เค้าเลี้ยง อยากโดนนินทาว่าเกาะผัวกินบ้างจัง อีกอย่างเรามาอยู่กับแฟนยังไม่ได้แต่งงานกัน ชาวบ้านคิดว่าเราตามผัว  มีวิธีรับมือกับคนประเภทนี้ยังไงดีคะ อยากจะตอกหน้าให้หงายหลังเหลือเกิน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่