เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เนื่องจากจั้มแบตผิดขั้ว

พอดีวันนี้ผมจั้มแบตรถผิดขั้วเลยทำให้ไฟช็อตครับ 
Toyota vios 2012 trd sports 
รถสตาร์ทติดนะครับ แต่เหยียบคันเร่งไม่ขึ้น ไม่ขยับ ไม่อะไรเลย เช็ดดูกล่องฟิวส์แล้ว ปกติดีครับผมเอามิเตอร์มาวัดดูแล้วครับ และตรงหน้าปัดก็มีรูปเครื่องโชว์ ใครพอแก้ได้บ้างครับ ต้องทำยังไง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่