เข่าชอบดัง ตกลงว่ามันเป็นอะไร

ทำไงดี เมื่อขาซ้ายกระดูกที่เข่ามันดังเมื่อก่อนนานครั้งๆ พอเวลาผ่านมาบางวันจะดัง2-3ครั้ง พอเดี๋ยวนี้ต่อวันมันดังมากกว่า10ครั้งอ่ะค่ะบางครั้งกระดูกลั่นดังมาก ไม่รู้ว่าเป็นอะไรส่วนมากจะเป็นขาซ้าย ขาขวาก็นานๆครั้ง_หรือว่าอยู่ที่การกิน ออกกำลังกายด้วยไม่ค่ะ
_เป็นคนออกกำลังกายหนักอยู่ค่ะ
_ส่วนพวกอาหารการกิน ไม่ค่อยกินผัก ผลไม้ พวกวิตามินเท่าไร  
_เมื่อก่อนกินพวกน้ำโค้ก เอส เยอะมากกินเกือบทุกวันปัจจุบันลดลงเเล้วค่ะ สัปดาห์นึงกินครั้ง2ครั้ง บางทีก็นานๆครั้ง
.....เป็นข้อเข่าเสื่อม หรือว่าพวกกระดูกพรุน หรือเปล่าใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ......
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่