ขอคำปรึกษา พัฒนาตัวเองให้ดูเป็นผู้หญิงมากกว่านี้

ขอเกริ่นก่อนนะคะ เมื่อก่อนเรามีแฟนเป็นทอม คบมา7ปีแค่ตอนนี้เลิกกันไปแล้ว คบตั้งแต่อายุ16 ช่ววที่คบกันทอมนี้เค้าจะตัดการทุกอย่างให้เราหมดเลยรวมถึงเรื่องการแต่งตัว แล้วตัวเราเป็นคนชอบอะไรง่าย อะไรก็ได้ เลยเวลาแต่งตัวทอมคนนี้เค้าเตรียมเสื้อผ้าให้ก็จะคล้ายๆเค้า ซึ่งเราก็ไม่ได้อะไร จนมาปัจจุบันนี้ เราทำงานที่ค้องเจอผู้คนมากขึ้นทำให้การแต่งตัวของเราเนี้ย ทำให้คนอื่นคิดว่าเราเป็นทอม 

จะขอคำแนะนำคะ จะปรับเปลี่ยนหรือพัฒนาตัวเองอย่างไงดีคะ

การแต่งตัวส่วนใหญ่ก็เสื้อคอปกแขนยาวพับแขนกางเกงขายาว แล้วเราเป็นคนอ้วนหนัก 83 สูง160. ทำให้ไม่มีความมั่นใจในการแต่งตัวเลย พอจะมาปรับเปลี่ยนตัวเองก็ไม่รู้จะเริ่มจากไหนดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่