[เกมนี้ กี่โมง:Weekend] วันศุกร์ที่ 27 - วันจันทร์ที่ 30 สิงหาคม 2564

สัปดาห์นี้บอลยุโรปจะเตะกันต่อ ก่อนจะเบรกไปเข้าช่วงทีมชาติ (ซึ่งไทยลีกจะเริ่มเตะกันช่วงนั้น เพราะในเอเชียไม่มีบอลทีมชาติใดๆ ทั้งสิ้น) ดังนั้นจะเตะกันแค่ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ นะครับ แล้วไปเข้าช่วงคัดบอลโลกโซนยุโรปต่อ (ซึ่งไม่รู้จะปล่อยตัวกันกี่มากน้อย กลับมาอย่าติดโควิดแถมมาละกันน้อ) โปรแกรมก็จะประมาณนี้ กีฬาอื่นหลักๆ เป็นกอล์ฟนะครับ ช่วงท้ายๆ ฤดูกาลแล้ว เทนนิสรอ US Open สัปดาห์หน้าเลย อื่นๆ ก็มี F1 MotoGP Vuelta ให้ชม ยาวๆ กันไป ขอให้เพลิดเพลินกับกีฬาถ่ายทอดสดสัปดาห์นี้นะครับ

2021-22 Premier League 

28 Sat 18.30 | Manchester City - Arsenal (True Premier Football 1,2 / PPTV HD 36 / ID Station / True Premier Football Lite 1)
28 Sat 21.00 | West Ham United - Crystal Palace (True Premier Football 1,2)
28 Sat 21.00 | Norwich City - Leicester City (True Premier Football 3)
28 Sat 21.00 | Brighton & Hove Albion - Everton (TrueSports HD)
28 Sat 21.00 | Aston Villa - Brentford (TrueSports HD2 / True Premier Football Lite 2 / ID Station)
28 Sat 21.00 | Newcastle United - Southampton (TrueSports HD3 / True Premier Football Lite 1)
28 Sat 23.30 | Liverpool - Chelsea (True Premier Football 1,2)
29 Sun 20.00 | Tottenham Hotspurs - Watford (True Premier Football 1,2)
29 Sun 20.00 | Burnley - Leeds United (True Premier Football 3 / True Premier Football Lite 1)
29 Sun 22.30 | Wolverhampton Wanderers - Manchester United (True Premier Football 1,2)

2021-22 Spanish Primera Liga (beIN Sports 1 / True Premier Football 4)

28 Sat 01.00 | Real Mallorca - Espanol
28 Sat 03.00 | Valencia - Deportivo Alaves
28 Sat 22.00 | Celta Vigo - Athletic Bilbao
29 Sun 00.30 | Elche - Sevilla
29 Sun 00.30 | Real Sociedad - Levante (AIS Play beIN Sports 5 / beIN Sports XTRA / True Premier Football 3)
29 Sun 03.00 | Real Beis - Real Madrid
29 Sun 22.00 | Barcelona - Getafe
30 Mon 00.30 | Cadiz - Osasuna
30 Mon 00.30 | Rayo Vallecano - Granada (AIS Play beIN Sports 5 / beIN Sports XTRA / True Premier Football 3)
23 Mon 03.00 | Atletico Madrid - Villarreal

2021-22 German Bundesliga (PPTV HD 36)

28 Sat 20.30 | FC Augsburg - Bayer 04 Leverkusen
28 Sat 23.30 | Bayern Munchen - Hertha BSC

2021-22 Calcio Series A 

27 Fri 23.30 | Udinese - Venezia (beIN Sports 2 / True Premier Football 5)
28 Sat 01.45 | HellasVerona - FC Internazionale Milano (beIN Sports 2 / True Premier Football 5)
28 Sat 23.30 | SS Lazio - Spezia (beIN Sports 2 / True Premier Football 5)
28 Sat 23.30 | Atalanta - Bologna (AIS Play beIN Sports 4 / beIN Sports XTRA / TrueSports HD2)
29 Sun 01.45 | Juventus - Empoli (beIN Sports 2 / True Premier Football 5)
29 Sun 01.45 | AC Fiorentina - Torino (AIS Play beIN Sports / beIN Sports XTRA / TrueSports HD2)
29 Sun 23.30 | Genoa - SSC Napoli (beIN Sports 2 / True Premier Football 5)
29 Sun 23.30 | Sassuolo - Sampdoria (AIS Play beIN Sports / beIN Sports XTRA / TrueSports HD2)
30 Mon 01.45 | AC Milan - Cagliari (AIS Play beIN Sports / beIN Sports XTRA / TrueSports HD2)
30 Mon 01.45 | Salernitana - AS Roma (AIS Play beIN Sports / beIN Sports XTRA / TrueSports HD3)

2021-22 French Ligue 1

28 Sat 02.00 | Nantes - Olympique Lyonnais (AIS Play beIN Sports 3 / beIN Sports XTRA / True Premier Football 3 / TV5 Monde Asie)
28 Sat 22.00 | OGC Nice - Bordeaux (beIN Sports XTRA)
29 Sun 02.00 | Olympic Marseille - St. Etienne (AIS Play beIN Sports 6 / beIN Sports XTRA / TrueSports HD3)
29 Sun 18.00 | Troyes - AS Monaco (beIN Sports 2 / True Premier Football 5)
29 Sun 20.00 | Angers - Rennes (beIN Sports 1 / True Premier Football 4)
29 Sun 22.00 | Lille OSC - Montpelier (AIS Play beIN Sports / beIN Sports XTRA / TrueSports HD3)
30 Mon 02.00 | Rennes - Paris Saint Germain (beIN Sports 2 / True Premier Football 5)

2021-22 Netherlands Eredivisie (Logo TV เว็บไซต์ https://www.thelogotv.com / Facebook Live Logo TV)

29 Sun 01.00 | PSV Eindhoven - FC Groningen
29 Sun 17.15 | FC Utrecht - Feyenoord Rotterdam
29 Sun 19.30 | AFC Ajax - Vitesse Arnhem

2021-22 Scottish Professional Football League

29 Sun 18.00 | [Premiership] Rangers - Celtic (beIN Sports 1 / True Premier Football 4)

2021 J.League

28 Sat 12.00 | [J1] Consadole Sapporo - Kawasaki Frontale (Siamsport Youtube)
28 Sat 17.00 | [J1] Yokohama F. Marinos - Kashima Antlers (Siamsport Youtube)
29 Sun 17.00 | [J2] Omiya Ardija - Matsumoto Yamaga (J.League International Youtube)

2021 MLS Regular Season

28 Sat 07.30 | Orlando City SC - Inter Miami Fc (beIN Sport 2 / True Premier Football 5)
29 Sun 06.00 | Los Angeles FC - Los Angeles Galaxy (beIN Sports 2 / True Premier Football 5)
29 Sun 06.30 | New York City FC - New England Revolution (beIN Sports 1 / True Premier Football 4)
29 Sun 08.00 | Sporting Kansas City - Colorado Rapids (beIN Sports 2 / True Premier Football 5)
29 Sun 08.00 | Houston Dynamo - Minnesota United (beIN Sports XTRA)
30 Mon 09.00 | Vancouver Whitecaps - Real Salt Lake (beIN Sports 2 / True Premier Football 5)
30 Mon 09.30 | Seattle Sounders - Portland Timbers (beIN Sports 1 / True Premier Football 4)

2020-21 PGA Tour Playoffs: BWM Championship (Golf Channel Thailand HD / GolfTV Thailand https://www.golf.tv )

28 Sat 02.00 | Round 2
28 Sat 23.00 | Round 3
29 Sun 23.00 | Round 4

2020-21 Korn Ferry Tour Finals: Nationwide Children’s Hospital Championship (GolfTV Thailand https://www.golf.tv )
 
27 Fri 22.00 | Round 2 (Golf Channel Thailand HD)
29 Sun 04.00 | Round 3 (Golf Channel Thailand HD2)
30 Mon 06.00 | Round 4 (Golf Channel Thailand HD 2)

2020-21 PGA Tour Champions: The Ally Challenge (Golf Channel Thailand HD2 / GolfTV Thailand https://www.golf.tv )

28 Sat 00.00 | Round 1 
22 Sun 02.00 | Round 2
23 Mon 01.00 | Round 3

2021 European Tour: Omega European Masters ( GolfTV Thailand https://www.golf.tv )

27 Fri 18.30 | Round 2
28 Sat 18.00 | Round 3
29 Sun 18.00 | Round 4

2021 Ladies European Tour: Skafto Open (TrueSports HD3)

27 Fri 17.00 | Round 1
28 Sat 17.30 | Round 2
29 Sun 17.30 | Round 3

2021 KLPGA Tour: KLPGA Hanwha Classic (Golf Channel Thailand HD2)

27 Sat 12.00 | Round 3
28 Sun 11.00 | Round 4

2021 UCI Grand Tour: La Vuelta (Eurosport Asia / GCN Race+)

27 Fri 19.15 | Stage 13 Belmez - Villanueva de la Serena
28 Sat 19.50 | Stage 14 Don Benito - Pico Villuercas
29 Sun 16.30 | Stage 15 Navalmoral de la Mata - El Barraco

2021 UCI Women's World Tour: Holland Ladies Tour (Eurosport Asia / GCN Race+)

27 Fri 18.00 | Stage 3 Stramproy to Weert
28 Sat 18.00 | Stage 4 Geleen to Sweikhuizen
29 Sun 18.00 | Arnhem to Posbank (ทาง Eurosport Asia ชมเทปการแข่งขันหลังจบ La Vuelta)

2021 NFL Preseason (TrueSports HD / NFL Network)

28 Sat 07.00 | Minnesota Vikings @ Kansas City Chiefs
29 Sun 00.00 | Green Bay Packers @ Buffalo Bills (NFL Network)
29 Sun 06.00 | Chicago Bears @ Tennessee Titans
29 Sun 09.00 | Los Angeles Chargers @ Seattle Seahawks
30 Mon 00.00 | Jacksonville Jaguars @ Dallas Cowboys (NFL Network)
30 Mon 03.00 | Los Angeles Raiders @ San Francisco 49ers (NFL Network)

2021 FIA Formula One World Championship: Belgian Grand Prix (Fox Sports 1)

27 Fri 21.30 | W-Series - Qualifying
28 Sat 15.30 | FIA Formula 3 - Race 1
28 Sat 17.00 | Free Practice 3
28 Sat 19.30 | Qualifying
28 Sat 21.30 | W-Series - Race 1
28 Sat 23.00 | FIA Formula 3 - Race 2
29 Sun 15.40 | FIA Formula 3 - Race 3
29 Sun 19.00 | Main Race

2021 FIM MotoGP World Championship: British Grand Prix (Fox Sports 2 / PPTV HD 36)

27 Fri 19.15 | Free Practice 2
28 Sat 15.00 | Free Practice 3
28 Sat 18.00 | Qualifying
29 Sun 17.20 | Moto3
29 Sun 19.00 | Moto2
29 Sun 20.30 | MotoGP

2021 Extreme-E Series: Arctic X-Prix (Fox Sports 3)

28 Sat 18.30 | Qualifying 1
28 Sat 23.00 | Qualifying 2
29 Sun 17.00 | Semifinals & Crazy Race
29 Sun 21.00 | Main Race

UFC Fight Night: Barboza Vs. Chikadze (Fox Sports 1)

29 Sun 06.00 | Preliminaries
29 Sun 09.00 | Main Card

One Championship: Battleground III (เทปการแข่งขันที่แข่งไปแล้วล่วงหน้า)

27 Fri 19.30 | สิทธิชัย ศิษย์สองพี่น้อง vs. ตะวันฉาย พีเคแสนชัยมวยไทยยิม (One Championship Youtube / One Super App / AIS Play / ไทยรัฐทีวี เข้ารายการ 22.40)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่