[เกมนี้ กี่โมง:Weekend] วันศุกร์ที่ 24 - วันจันทร์ที่ 27 กันยายน 2564

ไม่แน่ใจว่ามีคนได้หยุด 3 วันกี่คน แต่ไม่ว่าอย่างไรก็ขอให้ท่านเพลิดเพลินกับการถ่ายทอดสดกีฬาตลอดทั้งช่วงหยุดยาวนี้นะครับ โปรแกรมเราเยอะอีกเช่นเคยทั้งบอลไทยบอลนอก กีฬาอื่นๆ ก็มีอีกเยอะเช่นกัน ส่วนเรื่อง SPOTV ที่จะมาแทน Fox Sports Asia ก็ชัดแล้วนะครับว่ามา 2 ช่อง แบบ HD ทั้งคู่ เริ่ม 1 ตุลาคมนี้ เดี๋ยวผมก็คงต้องไปหาวิธีดึงโปรแกรมถ่ายทอดสดเขามาละ (ฮา) ส่วนสัปดาห์นี้ ตามนี้ไปก่อนละกัน

2023 FIFA Women's World Cup & 2022 AFC Women's Asian Cup Qualifier - 1st Round

25 Sat 19.30 | Thailand - Palestine

2021 FIFA Futsal World Cup (PPTV HD 36 / PPTV Online)

24 Fri 21.30 | Uzbekistan - Iran (PPTVHD36.com )
25 Sat 00.00 | Spain - Czech Republic (PPTVHD36 / Facebook Live)
25 Sat 00.00 | Portugal - Serbia  (PPTVHD36.com )

26 Sun 20.00 | Morocco - Brazil 
27 Mon 22.30 | RFU - Argentina

ไทยลีก 1 2564-65 (AIS Play)

ศุกร์ 24 18.00 | เมืองทอง ยูไนเต็ด - ราชบุรี มิตรผล (+TV5HD1)
เสาร์ 25 17.30 | ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
เสาร์ 25 18.00 | ขอนแก่น ยูไนเต็ด - ชลบุรี (+GMM25)
เสาร์ 25 18.00 | สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด - พีที ประจวบ (+TV5HD1)
เสาร์ 25 18.30 | หนองบัว พิชญ - บีจี ปทุม ยูไนเต็ด
อาทิตย์ 26 17.30 | สุพรรณบุรี - การท่าเรือ (+PPTV HD 36)
อาทิตย์ 26 18.00 | โปลิศ เทโร - สมุทรปราการ ซิตี้ (+TV5HD1)
อาทิตย์ 26 18.00 | เชียงใหม่ ยูไนเต็ด - นครราชสีมา มาสด้า (+GMM25)

ไทยลีก 2 2564-65 (AIS Play)

เสาร์ 25 17.00 | แกรนด์ อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด - ลำพูน วอร์ริเออร์ 
เสาร์ 25 17.30 | แพร่ ยูไนเต็ด - ขอนแก่น
เสาร์ 25 18.00 | ชัยนาท ฮอร์นบิล - สุโขทัย
เสาร์ 25 18.00 | ราชนาวี - ราชประชา
เสาร์ 25 19.00 | ลำปาง - ระยอง (+TSports 7)
อาทิตย์ 26 17.00 | นครปฐม ยูไนเต็ด - อุดรธานี
อาทิตย์ 26 18.00 | ตราด - อยุธยา ยูไนเต็ด
อาทิตย์ 26 18.00 | เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด - เกษตรศาสตร์
อาทิตย์ 26 19.00 | เชียงใหม่ - คัสตอม ลาดกระบัง ยูไนเต็ด (+TSports 7)

2021-22 Premier League 

25 Sat 18.30 | Chelsea - Manchester City (True Premier Football 1,2 / PPTV HD 36 / ID Station / True Premier Football Lite 1)
25 Sat 18.30 | Manchester United - Aston Villa (True Premier Football 3)
25 Sat 21.00 | Leeds United - West Ham United (True Premier Football 1,2)
25 Sat 21.00 | Everton - Norwich City (True Premier Football 3 / True Premier Football Lite 2)
25 Sat 21.00 | Leicester City - Burnley (True Premier Football 4)
25 Sat 21.00 | Watford - Newcastle United (TrueSports HD2 / True Premier Football Lite 1 / ID Station)
25 Sat 23.30 | Brentford - Liverpool (True Premier Football 1,2)
26 Sun 20.00 | Southampton - Wolverhampton Wanderers (True Premier Football 1,2 / True Premier Football Lite 1)
26 Sun 22.30 | Arsenal - Tottenham Hotspurs (True Premier Football 1,2)
28 Tue 02.00 | Crystal Palace - Brighton & Hove Albion (True Premier Football 1,2)

2021-22 Spanish Primera Liga (beIN Sports 1)

25 Sat 19.00 | Deportivo Alaves - Atletico Madrid
25 Sat 21.15 | Valencia - Athletic Bilbao
25 Sat 23.30 | Sevilla - Espanol (True Premier Football 4 / AIS Play beIN Sports 4 / beIN Sports XTRA)
26 Sun 02.00 | Real Madrid - Villarreal (True Premier Football 4 / AIS Play beIN Sports 3 / beIN Sports XTRA)
26 Sun 19.00 | Real Mallorca - Osasuna
26 Sun 21.15 | Barcelona - Levante
26 Sun 23.30 | Real Sociedad - Elche (True Premier Football 4 / AIS Play beIN Sports 5 / beIN Sports XTRA)
26 Sun 23.30 | Rayo Vallecano - Cadiz (TrueSports HD2 / beIN Sports XTRA)
27 Mon 02.00 | Real Betis - Getafe (True Premier Football 4 / beIN Sports XTRA)
28 Tue 02.00 | Celta Vigo - Granada

2021-22 German Bundesliga (PPTV HD 36)

25 Sat 20.30 | RB Leipzig - Hertha BSC
25 Sat 23.30 | Borussia Monchengladbach - Borussia Dortmund

2021-22 Calcio Series A (beIN Sports 2)

25 Sat 20.00 | Spezia - AC Milan
25 Sat 23.00 | FC Internazionale Milano - Atalanta
26 Sun 01.45 | Genoa - Hellas Verona (TrueSports HD2 / AIS Play beIN Sports 5 / beIN Sports XTRA)
26 Sun 17.30 | Juventus - Sampdoria
26 Sun 20.00 | Udinese - AC Fiorentina
26 Sun 20.00 | Sassuolo - Salernitana (TrueSports HD2 / beIN Sports XTRA)
26 Sun 20.00 | Empoli - Bologna (True Premier Football 4 / beIN Sports XTRA)
26 Sun 23.00 | SS Lazio - AS Roma
27 Mon 01.45 | SSC Napoli - Cagliari
28 Tue 01.45 | Venezia - Torino

2021-22 French Ligue 1  (True Premier Football 5 / beIN Sports XTRA)

25 Sat 22.00 | St. Etienne - OGC Nice
26 Sun 00.00 | Strasbourg - Lille OSC
26 Sun 02.00 | Paris Saint Germain - Montpelier (beIN Sports 2)
26 Sun 02.00 | Olympique Lyonnais - Lorient (TV5Monde Asie)
26 Sun 18.00 | Bordeaux - Rennes (+ AIS Play beIN Sports 3)
26 Sun 20.00 | Reims - Nantes
19 Sun 22.00 | Clermont Foot - AS Monaco (+ AIS Play beIN Sports 4)
20 Mon 01.45 | Olympique Marseille - Lens (+ AIS Play beIN Sports 6)

2021-22 Netherlands Eredivisie (Logo TV เว็บไซต์ www.thelogotv.com / Facebook Live Logo TV)

25 Sat 21.30 | Willem II - PSV Eindhoven
25 Sat 23.45 | AFC Ajax - Groningen
26 Sun 02.00 | Feyenoord Rotterdam - NEC Nijmegen

2021-22 Scottish Professional Football League

25 Sat 01.45 | [Championship] Arbroath - Kilmanock (beIN Sports XTRA)
26 Sun 18.00 | [Premiership] St. Mirren - Aberdeen (beIN Sports XTRA)

2021 J.League

25 Sat 13.00 | [J1] FC Tokyo - Urawa Reds (Siamsport Youtube)
25 Sat 17.00 | [J1] Yokohama FC - Yokohama F. Marinos (Siamsport Youtube)
25 Sat 17.00 | [J2] Jubilo Iwata - FC Ryukyu (J.League Official Thailand Fanpage)
25 Sat 17.00 | [J2] Ehime FC - Montedio Yamagata (J.League International Youtube)
19 Sun 11.00 | [J1] Consadole Sapporo - Sanfrecce Hiroshima (Siamsport Youtube)

2021 MLS Regular Season

26 Sun 06.00 | New England Revolution - Orlando City SC (beIN Sports 2)
26 Sun 06.30 | Columbus Crew - Montreal Impact (beIN Sports XTRA)
26 Sun 07.00 | Colorado Rapids - Toronto FC (beIN Sports XTRA)
26 Sun 09.00 | San Jose Earthquakes - Los Angeles FC (beIN Sports 2)
26 Sun 09.00 | Vancouver Whitecaps - FC Dallas (beIN Sports XTRA)
26 Sun 09.30 | Portland Timbers - Real Salt Lake (beIN Sports XTRA)
27 Mon 08.30 | FC Austin - Los Angeles Galaxy (beIN Sports 2)

2021 The Rugby Championship (TrueSports HD4 Rugbypass TV)

25 Sat 14.05 | New Zealand - South Africa
25 Sat 17.05 | Australia - Argentina

2021 WTA Tour 500: Ostrava Open (True Tennis HD)

24 Fri 19.00 | Day 5 - Quarterfinals
25 Sat 19.00 | Day 6 - Semifinals
26 Sun 19.30 | Day 7 - Final

2021 ATP Tour: Laver Cup (beIN Sports 1)

25 Sat 00.00 | Singles Match Day 1
26 Sun 00.00 | Singles Match Day 2
27 Mon 00.00 | Singles Match Day 3

2021 BWF Grade 1 Tournament: Sudirman Cup 

26 Sun 14.00 | Thailand - India (TrueSports 7,HD2)
26 Sun 14.00 | China - Finland (TrueSports HD3)
26 Sun 20.00 | South Korea - Germany (TrueSports HD3)
26 Sun 20.00 | Indonesia - Republic of China (TrueSports 7)
27 Mon 14.00 | Malaysia - England (TrueSports 7,HD2)
27 Mon 14.00 | China - India (TrueSports HD3)
27 Mon 20.00 | Denmark - Repulic of China (TrueSports 7,HD2)
27 Mon 20.00 | Thailand - Finland (TrueSports HD3)

2021 Ryder Cup (TrueSports HD)

24 Fri 19.00 | Day 1 - Fourball & Foursome
25 Sat 19.00 | Day 2 - Fourball & Foursome
26 Sun 23.00 | Day 3 - Singles

2020-21 PGA Tour Champions: PURE Insurance Championship (Golf Channel Thailand HD / GolfTV Thailand https://www.golf.tv )

25 Sat 10.00 | Round 1 (เทปตรงจากต้นทาง)
26 Sun 03.00 | Round 2
27 Mon 02.00 | Round 3

2021 Golf LPGA Tour: Walmart NW Arkansas Championship Presented by P&G  (Golf Channel Thailand HD2 / GolfTV Thailand https://www.golf.tv )

25 Sat 03.30 | Round 1
26 Sun 00.00 | Round 2
26 Sun 23.00 | Round 3

2021 UCI Road World Championship: Flanders (GCN Race+)

24 Fri 13.10 | Men's Junior Road Race
24 Fri 18.15 | Men's U23 Road Race
25 Sat 13.10 | Women's Junior Road Race
25 Sat 16.45 | Women's Elite Road Race
26 Sun 15.45 | Men's Elite Road Race 

2021 FIA Formula 1 World Grand Prix: Russian Grand Prix (Fox Sports 1)

24 Fri 15.30 | Free Practice 1
24 Fri 19.00 | Free Practice 2
25 Sat 12.30 | FIA Formula 3 - Race 1
25 Sat 14.30 | FIA Formula 2 - Race 1
25 Sat 16.00 | Free Practice 3
25 Sat 17.30 | FIA Formula 3 - Race 2
25 Sat 18.45 | Qualifying
25 Sat 20.45 | FIA Formula 2 - Race 2
26 Sun 14.00 | FIA Formula 3 - Race 3
26 Sun 15.15 | FIA Formula 2 - Feature Race
26 Sun 18.00 | Main Race

2021 NFL Regular Season

27 Mon 00.00 | Los Angeles Chargers @ Kansas City Chiefs (NFL Network)
27 Mon 00.00 | New Orleans Saints @ New England Patriots (TrueSports HD3 เริ่มถ่ายทอดสดหลังจบการแข่งขันแบดมินตัน Sudirman Cup)
27 Mon 03.25 | Seattle Seahawks @ Minnesota Vikings (NFL Network)
27 Mon 03.25 | Tampa Bay Buccaneers @ Los Angeles Rams (TrueSports HD2)
27 Mon 07.20 | Green Bay Packers @ San Francisco 49ers (TrueSports HD / NFL Network)
28 Tue 07.15 | Philadelphia Eagles @ Dallas Cowboys (TrueSports HD / NFL Network)

One Championship: Revolution (One Super App / One Championship on AIS Play / One Championship Youtube / ไทยรัฐทีวีเข้ารายการ 21.30)

24 Fri 17.30 | Lead Card
24 Fri 19.30 | Main Card
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่