[เกมนี้ กี่โมง:Weekend] วันศุกร์ที่ 24 - วันจันทร์ที่ 27 กรกฎาคม 2563

สัปดาห์นี้เราจะปิดพรีเมียร์ลีกได้แล้วนะครับ ก็ยังเหลือที่ต้องลุ้นคือโควต้ายุโรปอีก 4 ที่ (ถ้วยใหญ่ 2 เล็ก 2) ที่จะรู้ผลวันอาทิตย์นี้ (แมนยู เชลซี เลสเตอร์ 2 ทีมจะได้ไป UCL 1 ทีมไป UEL / วูล์ฟ สเปอร์ส 1 ทีมไป UEL อีกทีมไปลุ้นกับอาร์เซนอลวันชิง FA Cup) และทีมตกชั้นอีก 2 ทีมที่ต้องลุ้นจาก 3 มีทีมเดียวรอด (วิลล่า วัตฟอร์ต บอร์นมัธ) คืนวันอาทิตย์นี้รู้เรื่อง อีกลีกคือกัลโช่ สุดสัปดาห์นี้จะเป็นเกมที่ 36 ละ แต้มยูเวนตุสยังไม่ขาดนะครับ นำอตาลันต้า 6 แต้ม ขอแค่ 4 แต้มจาก 3 เกมก็แชมป์ ได้หรือไม่รอดูกันต่อไป ลีกตุรกี ปิดสัปดาห์นี้เหมือนกัน อิสตันบูลได้แชมป์ไปแล้ว  กีฬาอื่นๆ ก็เหมือนเดิมตามที่นำเสนอไปแล้วตั้งแต่ช่วงต้นสัปดาห์นะครับ สนุกเกอร์ชิงแชมป์โลกรอบคัดเลือก ซันนี่เล่นคืนนี้ตีสอง หมูเล่นพรุ่งนี้ 20.30 ส่วนเอฟเล่นเช้าวันจันทร์ตีสองเลย ซันนี่ต้องการ 3 แมตช์ หมูและเอฟต้องการ 2 แมตช์ เพื่อเข้ารอบจริงในวันศุกร์หน้าต่อไป (แต่ไม่รู้ว่าจะได้ออกโต๊ะถ่ายทอดสดหรือเปล่านะครับ) ที่เหลือก็ตามนี้เลยจ้า

2019-20 Australian A-League: Regular Season (beIN Sports 2)

24 Fri 16.30 | Central Coast Mariners - Newcastle Jets
25 Sat 14.00 | Wellington Phoenix - Adelaide United
25 Sat 16.30 | Melbourne Victory - Western United
27 Sun 16.30 | Central Coast Mariners - Western Sydney Wanderers

2020 J1 League (Siamsport Youtube Channel)

27 Sun 11.00 | Consadole Sapporo - Yokohama F. Marinos (MCOT HD)
27 Sun 16.00 | Shimizu S. Pulse - Oita Trinita

2019-20 Premier League

แข่งพร้อมกันทุกคู่ วันอาทิตย์ที่ 26 เวลา 22.00

Leicester City - Manchester United (True Premier Football 1 / PPTV HD 36 / True4K)
Chelsea - Wolverhampton Wanderers (True Premier Football 2)
Newcastle United - Liverpool (True Premier Football 3 / ID Station)
Manchester City - Norwich City (True Premier Football 4)
Arsenal - Watford (True Premier Football 5)
Crystal Palace - Tottenham Hotspurs (TrueSports HD)
West Ham United - Aston Villa (TrueSports HD2)
Southampton - Sheffield United (TrueSports HD3)
Everton - AFC Bournmouth (TrueSports 2)
Burnley - Brighton & Hove Albion (TrueSports 6)

2019-20 Italian Series A (beIN Sports 2)

25 Sat 02.45 | AC Milan - Atalanta
25 Sat 22.15 | Brescia - Parma
26 Sun 00.30 | Genoa - FC Internazionale Milano
26 Sun 02.45 | SSC Napoli - Sassuolo
26 Sun 22.15 | Bologna - Lecce
27 Mon 00.30 | AS Roma - AC Fiorentina
27 Mon 00.30 | HellasVerona - SS Lazio (beIN Sports 1)
27 Mon 00.30 | Cagliari - Udinese (beIN Sports Connect XTRA) 
27 Mon 00.30 | SPAL2013 - Torino (beIN Sports Connect XTRA)
27 Mon 02.45 | Juventus - Sampdoria

2019-20 Turkish Super Lig (beIN Sports 1)

25 Sat 01.00 | Antalyaspor - Galatasaray (beIN Sports Connect XTRA)
26 Sun 01.00 | Fenerbahce - Rizespor
26 Sun 01.00 | Gencerbirligi - Besiktas (beIN Sports Connect XTRA)
26 Sun 21.00 | Kasimpasa - Istanbul Basaksehir

2019-20 Danish Superliga (Fox Sports 3)

27 Mon 01.00 | FC Midtjylland - AaB

2019-20 Coupe de France - Final (beIN Sports 1)

25 Sat 02.00 | Paris Saint Germain - St. Etienne

2020 Major League Soccer: Regular Season - MLS is Back Tournament Round of 16 (beIN Sports 1)

26 Sun 07.00 | Orlando City SC - Montreal Impact
26 Sun 09.30 | Philadelphia Union - New England Revolutions
27 Mon 07.30 | Toronto FC - New York City FC
27 Mon 10.00 | Sporting Kansas City - Vancouver Whitecaps
28 Tue 07.30 | San Jose Earthquakes - Real Salt Lake
28 Tue 10.00 | Seattle Sounders - Los Angeles FC
29 Wed 07.00 | Columbus Crew - Minnesota United
29 Wed 09.30 | Portland Timbers - FC Cincinnati

2020 Super Rugby (TrueSports HD4 RugbyPass TV)

24 Fri 16.00 | [AU] NSW Waratahs - Melbourne Rebels
25 Sat 14.00 | [NZ] Crusaders - Hurricanes
25 Sat 16.15 | [AU] Western Forces - Canberra Brumbies
26 Sun 10.30 | [NZ] Blues - Chiefs

2020 Ultimate Tennis Showdown - Week 2 (beIN Sports 1 ยกเว้นช่วงที่ชนถ่ายทอดสดฟุตบอล ถ่ายทอดสดทาง beIN Sports Connect XTRA)

25 Sat 23.00 / 26 Sun 03.00 | Day 1
26 Sun 23.00 / 27 Mon 03.00 | Day 2

2019-20 Golf PGA Tour: Twin Cities Open (Golf Channel Thailand)

25 Sat 01.30 | Round 2
26 Sun 00.00 | Round 3
27 Mon 00.00 | Round 4

2020 FIM MotoGP World Championship: Andalucia Grand Prix (Fox Sports 1)

24 Fri 14.00 | Free Practice Session 1
24 Fri 18.15 | Free Practice Session 2
25 Sat 14.00 | Free Practice Session 3
25 Sat 17.00 | Qualifying
25 Sat 21.00 | FIM MotoE - E-Pole Qualifying
26 Sun 14.15 | FIM MotoE World Cup
26 Sun 16.00 | Moto3
26 Sun 17.20 | Moto2 Race (+PPTV HD 36)
26 Sun 19.00 | MotoGP Race (+PPTV HD 36)

UFC Fight Night on ESPN: Whittaker vs. Till (Fox Sports 1)

26 Sun 04.00 | Preliminaries
26 Sun 07.00 | Main Card 

2020 MLB Regular Season (Fox Sports 2)

25 Sat 06.00 | Kansas City Royals @ Cleveland Indians
26 Sun 06.00 | New York Yankees @ Washington Nationals
27 Mon 06.00 | Atlanta Braves @ New York Mets
28 Tue 06.00 | New York Yankees @ Philadelphia Phillies

2019-20 World Snooker Tour: Snooker World Championship Qualifying ( https://matchroom.live/home )

24 Fri 19.30 | Qualifying - Day 4 (Round 2)
25 Sat 19.30 | Qualifying - Day 5 (Round 3)
26 Sun 19.30 | Qualifying - Day 6 (Round 3)
27 Mon 19.00 | Qualifying - Day 7 (Final Round)
28 Tue 19.00 | Qualifying - Day 8 (Final Round)

2019-20 NBA Scrimmage @ The Bubble (NBA TV)

25 Sat 06.30 | Houston Rockets - Toronto Raptors
26 Sun 07.30 | Denver Nuggets - New Orleans Pelicans
27 Mon 05.00 | Portland Trailblazers - Toronto Raptors
28 Tue 03.00 | Sacramento Kings - Los Angeles Clippers
29 Wed 07.00 | Boston Celtics - Houston Rockets
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ  ฟุตบอลต่างประเทศ บาสเกตบอล กอล์ฟ สนุกเกอร์ Motorsport
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่