มีสินเชื่ออื่นๆกู้สร้างบ้าน ที่ไม่ใช่ธนาคารไหมครับ

กำลังจะสร้างบ้าน ซื้อที่ดินมาแล้วมีโฉนด แต่มาภายหลังยื่นกู้ธนาคารประเมินไม่ผ่านเพราะที่ดินอยู่ในเขตป่า ผมนี่งงเลยครับ อยู่ในเมืองแท้ๆยังมีเขตป่า วิ่งเรื่องไปกรมป่าไม้เขาก็ปัด ตอบแค่ว่ายกให้ที่ดินจัดการไปแล้ว ที่ดินก็มีใบไตร่สวนถูกต้อง เจ้าของถือครองมา 50 กว่าปี แต่ธนาคารก็ไม่รับอยู่ดี ตอนนี้ไม่มีทางออก พอมีสินเชื่ออื่นๆอีกไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่