มีความสัมพันธ์กับแฟนแบบนี้

คือ ผมกับแฟนคนกันมาได้8เดือนแล้วครับ แต่7เดือนที่ผ่านมานั้น เราทะเลาะกันบ่อยมาก ใน1สัปดาห์ ทะเลาะกันไปแล้ว 3-4 ครั้ง ในทุกๆเดือน ผมก็ขอโทษตลอด แฟนบอกว่าผมนั้นทำในสิ่งที่เค้าไม่สอบ เช่น ถามเยอะ ถามอะไร โง่ๆ พูดซ้ำ เซ้าซี้ พูดขัด เงียบใส่ และอย่างอื่นอีกเยอะ แฟนผมบอกว่า ผมไม่สนใจเค้าเลย สนใจแต่คนอื่น  แต่ผมก็พยายามไม่ทำ แต่สุดท้ายก็จะทะเลาะกันอยู่ดี บ้างที่ก็ทะเลาะแบบเรื่องไม่เป็นเรื่อง เช่น เน็ตไม่ดี ก็จะหงุดหงิดใส่ผม ผมกับแฟนไม่ได้อยู่ด้วยกัน อยู่คนละจังหวัดเลย แฟนผมเค้าบอกผมนั้นเป็นตัวปัญหา 
เค้าบอกผมว่า เลิกกันมั้ย ประมาณ2-3รอบ แต่ผมก็ง้อ 
ผมอดทนเพระอยากอยู่ด้วยกัน ผมทั้งเป็นห่วงเค้า ใส่ใจ
เค้า ผมต้องเป็นเปลี่ยนแปลงคนเดียว เพื่อที่จะได้อยู่ด้วยกันดีๆ ผมแต่ต้องการคุยกันอย่างมีความสุข ไม่อยากที่จะต้องมาทะเลาะกันตลอดอย่างงี้ ผมเลยมาโพสต์ปรึกษาเพื่อที่จะแก้ไข เพราะผมรักแฟนของผมมากไม่อยากจะเลิกกันเลย (ขอบคุณล่วงหน้านะครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่